Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sửa Chữa Máy Cnc!

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi jackychan Xem bài viết
    Chào anh Luận
    Chào các bác.
    Nhà em có con máy đột Amada vipros 358. Đợt vừa rồi chuyển đến xưởng mới, giờ lắp lại nó báo lỗi NO.14 EMERGENCY/RESET, ngoài ra không có thống báo nào khác. Em kiểm tra các nút ấn EMG đền bình thường, em xem trong DIAGNOSIS (I/O). Mong Anh Luận và các bác giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

Bạn đã xử lý được chưa? có thể do hết pin
    Phone: 0903 164 281

Comment

• Kiểm tra vòng quanh xem có dây nào bị đứt ko? Lỗi này chỉ bị các I/O bên ngoài thôi!
      Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

• Cac anh trong diễn đàn cho e hỏi e có con máy tiện cak chạy hệ điều hành fanuc seria oi mate máy hết pin mất paramet e có lấy paramet của 1 máy khác tương tự chuyển sang xong máy báo lỗi 5523 waitting the option certification nhờ các anh tư vấn
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhoan90 Xem bài viết
          Cac anh trong diễn đàn cho e hỏi e có con máy tiện cak chạy hệ điều hành fanuc seria oi mate máy hết pin mất paramet e có lấy paramet của 1 máy khác tương tự chuyển sang xong máy báo lỗi 5523 waitting the option certification nhờ các anh tư vấn
          Phải cùng model máy mới được bạn nhé
          Sửa chữa biến tần, servo, plc, sửa hệ thống máy cnc Fanuc, Mitsubishi...

Comment

• Chào mọi người mình có con máy đột amada pega 244 nay nó báo lỗi 231 -T OT, quay mâm dao cùng chiều thì được nhưng ko quay ngược được, ai biết sửa chỉ mình với

Comment

• Nguyên văn bởi jackychan Xem bài viết
              Chào anh Luận
              Chào các bác.
              Nhà em có con máy đột Amada vipros 358. Đợt vừa rồi chuyển đến xưởng mới, giờ lắp lại nó báo lỗi NO.14 EMERGENCY/RESET, ngoài ra không có thống báo nào khác. Em kiểm tra các nút ấn EMG đền bình thường, em xem trong DIAGNOSIS (I/O). Mong Anh Luận và các bác giúp em với. Em cảm ơn nhiều.
              Dòng vipros này dễ báo lỗi Emegency/ Reset lắm, với lỗi này thì đủ mọi nguyên nhân, có khi từ bộ thuỷ lực, có khi từ bên cơ cấu máy ( mất tín hiệu I/O do quá cữ, do đứt dây, hoặc thỉnh thoảng do LMS đóng/mỏ không nhả,) một vài nguyên nhân khác. Tuy nhiên cứ phải kiểm tra thực tế chứ tư vấn thì cũng chỉ là tham khảo, mà chả hiểu sao hết máy mua hay sao mà mọi người lại rước con đột thuỷ lực này, vừa hao điện, dễ hư hỏng, khó sửa chữa lại còn đủ thứ linh tinh.

Comment

• Chào mọi người, mình ở tp.hcm, hiện tại công ty mình có máy phay CNC Makino 6M, mở máy bình thường, không báo lỗi trên màn hình, những tất cả các chức năng trên đó điều không hoạt động được, không di chuyển được 3 trục, nếu nhất nút Release thì di chuyển được 3 trục (chỉ trường hợp quá cữ thì mới sử dụng nút này)
                Thông tin máy: Makino đời 1983, fanuc 6M, 3 trục, 30 ổ dao. Máy bị tình trạng này được 4-5 ngày, chưa sửa được.
                Mong mọi ngừoi có thể giúp đỡ

Comment

• Xin chào mọi người , Mình có bộ FANUC amplifier lỗi số 3 : Fuse on DC link Blow . Mình Kiểm tra nguồn DC linh vẫn đủ(so sánh với máy khác ) vậy nếu kiểm tra trên Board thì phải kiểm tra con gì ,và lỗi này thường là bị hư gì

Mong mọi người giúp dùm

Comment

• Mình đang gặp bế tắc về vấn đề tìm linh kiện thay thế,vô luồng này tìm kiếm người trợ giúp thì hầu như các anh trong ngành ko vào diễn đàn từ rất lâu rồi
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Chào mọi ng , em có con máy chạy hệ Meldas 300, các bác cho e hỏi cách chuyển từ tiếng nhật sang tiếng anh đc không. Tình hình là máy báo lỗi nhưng e ko biết lỗi gì

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X