Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sửa Chữa Máy Cnc!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mới vào xin ae chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi binh23987 Xem bài viết
      mình mới nhập paramet cho con SL25.mình nhập bằng tay.vì cap của mình bị hỏng,chưa mua đc.cơ mà khi nhập xong thì ko biết làm sao để nhớ nó.hic.ai giúp mình với
      Bật công tắc parameter qua ON mới chỉnh được nha

Comment

• Chào A.Luận,chào mọi người.E có con máy VMC0641, hiện tại máy đang gặp rắc rối mà e không biết xử lí thế nào, mọi người có thể hỗ trợ e được không ạ.

Comment

• Em không gửi được hình ảnh,máy của em là VMC0641, và thông báo lỗi là:
          " 9012 SPN 1 : OVERCURRENT POW CIRCUIT "
          Mong mọi ng cho em cách giải quyết ạ,Em cảm ơn!

Comment

• máy bạn sử dụng HDH nào? fanuc ?
            cái này là bộ nguồn bạn có vấn đề rồi, phải sửa thôi. nếu máy bạn sử dụng fanuc thì cách test thử như sau: cho trục chính quay ở các tốc độ khác nhau ( S500, S1000, S1500.....ĐẾN S5000). Bạn xem thử ở tốc độ nào thì báo lỗi

Comment

• ai cho mình xin paramet của con máy tiện moriseiki sl25 với?mình cảm ơn trước nha

Comment

• chào tất cả ae trong diễn đàn, mình là người mới ,xin mọi người giúp đỡ mình. cty mới mua một máy tiện cnc moriseiki dùng hệ điều hành fanuc 3t. lúc đầu thì chạy ok nhưng giờ này thì nó bị tình trạng rất khó hiểu làm mình không biết tại sao. là thế này máy đang chạy bình thường mình đổ chương trình khác vào thi máy ko làm việc , lấy lại chương chình cũ khi ấn nut cho chạy ct nhưng vẫn ko chạy, minh thử chuyển sang tất cả các chế đọ khác thì máy vẫn bình thường, chị bi ở chế độ tự động, mình kiểm tra sơ bộ thì máy ko báo lỗi gì, nút nhấn vẫn tốt. ai biết chỉ giúp
                Last edited by naskita; 26-12-2014, 09:44.

Comment

• minh co mot con cnc IMA1060 thuong bi loi khi thay dao,cho minh hoi nguyen nhan tu dau va cach khac phuc

Comment

• Mình có một cái máy phay 10 đầu dùng Fanuc 6M. Bây giờ khi chạy lệnh G28,G91 Z0 thì bị báo lỗi 234 +Z S LMT. Mình đã kiểm tra công tắc vị trí limit thì chưa chạm, chỉ chạm công tắc Chuẩn Z thì đã bị báo lỗi. Bác nào biết phải kiểm tra chỗ nào thì hướng dẫn giùm . Bác nào có thể sửa được cũng xin sửa giúp, mình ở Hà Nội.

Comment

• Hi, mình sửu được rồi. Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Comment

• mình với vào nghề mong các su huynh chỉ bảo . e co 1 con máy hitachi seiki vk 45II / 55 II . bị lỗi M30 . mỗi lần chạy ct tới M30 là máy báo lỗi emergency . có cách nào sửa dc ko hả các sư huynh chỉ cho e với

Comment

• chào a sang và các ae trong diễn đàn . e mới vào nghề cũng ko rành về cnc lắm . mong các ae chỉ bảo .cty e có 1 may đời cung lâu rùi mà dạo này hay hư wa . lỗi là khi mở máy lên là cứ báo emergency . ma e xem hết những công tắc hành trình rùi ko có vấn đề gì . mà cứ tắt máy bật đi bật lại nhiều lần lại đc . có lúc ko on máy lên đc luôn . mong các ae trong diễn đàn chỉ dẫn e rất cảm ơn . nhãn hiệu máy là hitachi seiki vk45II / 55II sử dụng HDH fannuc om 10

Comment

• không ai giúp mình sao

Comment

• Nguyên văn bởi 0204060800 Xem bài viết
                              chào a sang và các ae trong diễn đàn . e mới vào nghề cũng ko rành về cnc lắm . mong các ae chỉ bảo .cty e có 1 may đời cung lâu rùi mà dạo này hay hư wa . lỗi là khi mở máy lên là cứ báo emergency . ma e xem hết những công tắc hành trình rùi ko có vấn đề gì . mà cứ tắt máy bật đi bật lại nhiều lần lại đc . có lúc ko on máy lên đc luôn . mong các ae trong diễn đàn chỉ dẫn e rất cảm ơn . nhãn hiệu máy là hitachi seiki vk45II / 55II sử dụng HDH fannuc om 10
                              Bạn để ý xem lúc nó báo Emergency thì có đóng công tắc tơ cho động lực không, nếu nó không đóng thì nó báo là đúng rồi, Nếu khởi động máy báo Emergency mà không đóng công tắc tơ cho động lực thì kiểm tra main IO,
                              Sửa chữa biến tần, servo, plc, sửa hệ thống máy cnc Fanuc, Mitsubishi...

Comment

• chào a dienna e có kiểm tra rui động lực vẫn đóng mà vẫn bao emg

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X