Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tâm sự cùng vuthaonguyen

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
    bác vuthaonguyen nói chí phải! mà cô bạn của bác không ngồi nhắn tin cho người khác đâu ^^...tình hình là đang ngủ phì phèo trong chăn ấm...hehe, đoán thui
    Cũng chỉ cách đây tầm mấy chục ngày, dịp sau Tết ấy, tôi và cô bé còn nhắn tin cho nhau, cô bé ngủ muộn lắm hiiiiiii
    Nhiều khi mình cũng buồn vì dám vứt mình như miếng giẻ ấy. Mình cũng chẳng oán trách gì đâu. Mà cô bé mới 19 tuổi vẫn là một đứa trẻ con mà, với anh em vẫn là cô bé
    Đôi khi mình cũng tin vào cả số phận lấy đó làm niềm an ủi, vì có những việc mà con người tự quyết được nhưng nó vẫn xảy ra đấy thôi.
    Còn các bạn các bạn có nghĩ câu chuyện cô bé trên là thử thách mình không, vẫn hi vọng về những điều tốt đẹp, để rồi hi vọng nhiều và thất vọng cũng nhiều...Mình chả bi lụy về tình yêu đâu. Cái gì cũng có giá của nó

Tặng bạn bài hát(Ông anh họ mình nhắn tin bảo nghe bài này.Buồn ơi là buồn)
    Còn nhớ, đôi ta đêm nào
    Quấn quít bên nhau, thân xác rã rời
    cái này là mình chưa có làm đâu nhé. Hiiiiii
    Ngày xưa em cất bước ra đi, không từ giã,
    Để lòng ai nuối tiếc mối tình, chìm cuối trời xa
    Ngày đó xa nhau, đời ngừng tiếng hát
    Ngày đó chia tay, trời buồn ngơ ngác
    Quạnh hiu đời tôi, từng năm tháng qua.

Lời yêu thương em nỡ vô tình, quên thật sao
    Còn lại tôi ôm lấy riêng mình, tình dưới vực sâu
    Ngày ấy em đi, đời buồn ủ rũ,
    Ngày ấy chia ly, đường về quên lối
    Và tôi từ đây, tìm ly rượu cay.

Người ơi, dĩ vãng đã xa,
    Em có hay rằng, tôi vẫn còn thương
    Còn nhớ, đôi ta đêm nào
    Quấn quít bên nhau, thân xác rã rời
    Này em, dĩ vãng đã qua,
    Đêm đã mưa xa, tôi vẫn một mình
    Còn em, nay ở nơi nào
    Hạnh phúc bên nhau, hay đã xót xa.

Dù tình đôi ta đã xa rồi, xa vòng tay
    Lời yêu thương em hứa cho người, là giấc mộng phai
    Tình vẫn trong tôi, ngập đầy nỗi nhớ
    Giọng hát buông lơi, ngọt từng hơi thở
    Để có mình tôi, và những ngày xưa,
    Yêu em ... yêu em

Và tôi ... sẽ mãi yêu ... em ...

Comment

Công nhận dân điện tử - kỹ thuật làm văn - làm thơ cũng đâu có kém các bác nhỉ
      lúc tâm trạng thì văn chương phun ra rầm rầm...viết đầy mấy trang giấy cũng không hết hihi
      Mật bí trong thời gian học điện tử, mình đã dám đăng kí đi thi khối C đấy, tý nữa đỗ, đợt ấy mà đỗ thì bây giờ cũng chẳng biết thế nào
      Ngày xưa học 12 điểm văn kém lắm(tại ko đi học thêm, ko làm giống cô giáo)hiiiiiii

Comment

Nhiều khi lấy được nhau rồi lại càng buồn hơn . Cái gì mình đang nắm thì cũng nên mở tay thả ra để lấy cái khác . Thôi thì :

Ta yêu nhau hai vì sao cô quạnh
        Người bên này và kẻ ở bên kia
        Khỏang cách không gian u tối chia lìa
        Ngân hà rộng nên tình mình xa quá
        Nơi chân trời đứng gần ôm biễn cả
        Anh âm thầm nghe sóng vỗ âm u
        Với nhớ thương là những đám mây mù
        Lời than thở vào gió trôi bất tận .....

Cooloo

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
          Nhiều khi lấy được nhau rồi lại càng buồn hơn . Cái gì mình đang nắm thì cũng nên mở tay thả ra để lấy cái khác . Thôi thì :

Ta yêu nhau hai vì sao cô quạnh
          Người bên này và kẻ ở bên kia
          Khỏang cách không gian u tối chia lìa
          Ngân hà rộng nên tình mình xa quá
          Nơi chân trời đứng gần ôm biễn cả
          Anh âm thầm nghe sóng vỗ âm u
          Với nhớ thương là những đám mây mù
          Lời than thở vào gió trôi bất tận .....

Cooloo

Nhân đây các bác cho em ý kiến về vụ này với
          Em có một cô bạn gái, mà cũng lạ, thường thì nhật ký của mình thì phải cho người mình yêu xem các bác nhỉ, đây lại khác cô bạn gái của em lại một mực không cho em xem, thế mới ức...thế mà cái thằng bận của cô ấy lại được xem, cai lắm mấy bác ạ
          còn cái vụ nick yahoo em cũng sợ, em cho người yêu cái pass, thế mà không đời nào đối phuơng cho lại, cái thằng bạn của người yêu em kể trên ấy.....thằng đó lại biết được pass của bạn gái em.... em đây pó tay
          valentine...để bạn trai ở nhà chat chít ... 8-3 bạn trai mời đi thì bảo bận đi chơi với bạn....và còn nhiều chuyện ly kỳ hơn nhiều các bác ạ....miêng thì bảo thích em nhưng không biết trong lòng thế nào.....kiểu này em không biết có nên chia tay không nữa, mấy hôm nay cứ mượn "beer + net + điện tử" giải sầu không à

Comment

Đàn bà mà thiếu thi cuộc sông mất vui.Vẫn phải có cho nó vui...
            Đàn bà (đa số ) nó ngu lắm. Toàn chết trong những giây phút vớ vẩn thôi.
            Đàn bà nó cũng thích hàng thật, nhưng thấy hàng giả bắt mắt, ga-lăng quá hay sờ xem thử.... lại sập bẫy luôn... (bẫy nó chỉ sập Hàng Đẹp) thôi.
            Đàn ông thì thích hàng đẹp. Hàng đẹp đã qua tay nhiều người sử dụng vẫn bán được....Không ế bao giờ.
            Lấy vợ đẹp khó giữ lắm...

VuThaoNguyen,Neo9x....Nên Đập bỏ cũ....Xây mới. Tốn kém, vất vả một tý chựu được.
            Tìm em nào đó Binh bình thôi nhưng nó chung thủy là ổn.
            Nhà nghỉ bây giờ mọc nhiều như nấm, vẫn đông khách...Mình lại nghiêm chỉnh không vào đó bao giờ..... Thế mới ức chứ....

MINH là Hàng Thật thì không bao giờ lo ế đâu.
            Lúc nào có em mới thì thông báo cho anh em cùng vui nhé.

Comment

Em nên nhớ chuyện gì cũng do cái duyên mà ra . Qua ( anh , tôi , tớ ... ) đây ngẫu nhiên gặp Em nơi đây kể như là cái duyên . Không duyên thì dù Em có cố gắng cách mấy cũng là vô ích . Rượu sầu càng uống càng sầu em ơi . Có cách thử coi cô ta có thật sự yêu em không thì dễ ẹc . Em giả ốm hay vắng mặt một thời gian coi sao ? Người yêu mình thật lòng thì không xa mình nửa bước . Chúc em may mắn .

Comment

Em nên nhớ chuyện gì cũng do cái duyên mà ra . Qua ( anh , tôi , tớ ... ) đây ngẫu nhiên gặp Em nơi đây kể như là cái duyên . Không duyên thì dù Em có cố gắng cách mấy cũng là vô ích . Rượu sầu càng uống càng sầu em ơi . Có cách thử coi cô ta có thật sự yêu em không thì dễ ẹc . Em giả ốm hay vắng mặt một thời gian coi sao ? Người yêu mình thật lòng thì không xa mình nửa bước . Chúc em may mắn .
                hihi! bị ốm phải uống thuốc thì khổ lắm 1 nhưng cũng phải thử 1 phen chiêu này có vẻ được nha

Comment

Em có một cô bạn gái, mà cũng lạ, thường thì nhật ký của mình thì phải cho người mình yêu xem các bác nhỉ, đây lại khác cô bạn gái của em lại một mực không cho em xem, thế mới ức...thế mà cái thằng bận của cô ấy lại được xem, cai lắm mấy bác ạ
                  còn cái vụ nick yahoo em cũng sợ, em cho người yêu cái pass, thế mà không đời nào đối phuơng cho lại, cái thằng bạn của người yêu em kể trên ấy.....thằng đó lại biết được pass của bạn gái em.... em đây pó tay
                  valentine...để bạn trai ở nhà chat chít ... 8-3 bạn trai mời đi thì bảo bận đi chơi với bạn....và còn nhiều chuyện ly kỳ hơn nhiều các bác ạ....miêng thì bảo thích em nhưng không biết trong lòng thế nào.....kiểu này em không biết có nên chia tay không nữa, mấy hôm nay cứ mượn "beer + net + điện tử" giải sầu không à
                  Em nên tỉnh táo nhé! Anh có cảm giác đây như là trò chơi "mèo vờn chuột" ấy. Dẫu em có thật cố gắng để có được, thì cũng sẽ rất vất vả để giữ đấy. Mà nếu như người ta đã không có tâm thì giữ làm gì?

PT.
                  Núi cao bởi có đất bồi
                  Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                  Muôn dòng sông đổ biển sâu
                  Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                    Em nên tỉnh táo nhé! Anh có cảm giác đây như là trò chơi "mèo vờn chuột" ấy. Dẫu em có thật cố gắng để có được, thì cũng sẽ rất vất vả để giữ đấy. Mà nếu như người ta đã không có tâm thì giữ làm gì?

PT.
                    cái câu trên "để em thử coi ấy!" em chỉ đuà cho vui thôi!
                    cô bạn ấy lại có những hành động khiến em cảm thấy như có người thứ 3 quấy rầy và cả việc hình như bạn gái em đang giữ bí mật với em rất nhiều chuyện.....em hỏi bất cứ chuyện gì thì đó luôn là một điều bí mật đối với em! thế mới khổ....em có cảm giác như cô bạn em chưa tin tưởng em...mà như thế thì.....

Mây cái vụ tình cảm này em cũng định giữ một mình mà giải quyết....nhưng gặp bác nguyen kể ra tình trường của mình nên em cũng kể luôn cho bà con ý kiến và rút kinh nghiệm lần sau...hihi

Comment

Con gái là phức tạp thế đấy anh em ạ. Họ không sống kiểu "cong ăn cong thẳng ăn thẳng" như chúng ta. Với những thằng yêu sự thật thì mấy chuyện đó với anh em mình là quá đơn giản. Mình rất ghét những câu đại loại như. "Anh phải giữ cho em chút gì để làm bí mật chứ", "Hay em không làm gì có lỗi với anh đâu". Thế nào là bí mật, thế nào là không có lỗi?
                      Trước đây em của mình cũng cho mình đọc tin nhắn từ mobile mãi, còn máy mình thì cứ thoải mái. chẳng giấu cái gì thậm chí nhận được tin nhắn mình còn cho xem. hồi đó cô bé đi đâu chơi còn nhắn tin xin phép mình...Giờ hiểu ra càng quản chặt càng mất cậu à. Quan trọng là tấm lòng người mình yêu nếu nó lung linh như mặt trời thì ở đâu nó cũng trong sáng kể cả trong bóng tối. Khi yêu mình con bé đã chia tay với thằng người yêu cũ. Thế mà lại hẹn gặp lại...
                      Thật ra khi hai người yêu nhau thật sự thì chẳng có gì phải giấu nhau cả. Mình luôn quan niệm thế. Sự giả dối giết chết tình yêu. Bạn cũng nên suy nghĩ kĩ đi. Dân kĩ thuật chúng ta ưa thẳng thật, khoa học thực nghiệm mà chứ không thích sự vòng vèo quanh co, đâu phải chỉ là những thằng đầu to mắt cận hiiiiiii. Chúc bạn có được quyết định đúng đắn nhất. Dẫu điều đó có thể làm bạn đau. Thà đau trước còn hơn đau sau.

Comment

Đôi khi cũng phải dựa vào thuyết DUYÊN SỐ.DUYÊN NGHIỆP.DUYÊN NỢ của nhà Phật để an ủi
                        Tất cả chúng ta gặp nhau yêu thương nhau, gây thù chuốc oán với nhau, làm cho nhau đau khổ cũng là NGHIỆP từ kiếp trước để lại
                        Tình yêu không cần phép thử. Làm như vậy nó sẽ mất vẻ tự nhiên và lung linh.Nếu người có lòng mình không thử họ cũng yêu mình còn kẻ vô tình thì hàng muôn ngàn cách thử họ vẫn lọt qua
                        Lòng người khó mà đoán biết mà
                        "Sông sâu còn có kẻ dò_Lòng người nham hiểm ai đo cho cùng"

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                          Con gái là phức tạp thế đấy anh em ạ. Họ không sống kiểu "cong ăn cong thẳng ăn thẳng" như chúng ta. Với những thằng yêu sự thật thì mấy chuyện đó với anh em mình là quá đơn giản. Mình rất ghét những câu đại loại như. "Anh phải giữ cho em chút gì để làm bí mật chứ", "Hay em không làm gì có lỗi với anh đâu". Thế nào là bí mật, thế nào là không có lỗi?
                          Trước đây em của mình cũng cho mình đọc tin nhắn từ mobile mãi, còn máy mình thì cứ thoải mái. chẳng giấu cái gì thậm chí nhận được tin nhắn mình còn cho xem. hồi đó cô bé đi đâu chơi còn nhắn tin xin phép mình...Giờ hiểu ra càng quản chặt càng mất cậu à. Quan trọng là tấm lòng người mình yêu nếu nó lung linh như mặt trời thì ở đâu nó cũng trong sáng kể cả trong bóng tối. Khi yêu mình con bé đã chia tay với thằng người yêu cũ. Thế mà lại hẹn gặp lại...
                          Thật ra khi hai người yêu nhau thật sự thì chẳng có gì phải giấu nhau cả. Mình luôn quan niệm thế. Sự giả dối giết chết tình yêu. Bạn cũng nên suy nghĩ kĩ đi. Dân kĩ thuật chúng ta ưa thẳng thật, khoa học thực nghiệm mà chứ không thích sự vòng vèo quanh co, đâu phải chỉ là những thằng đầu to mắt cận hiiiiiii. Chúc bạn có được quyết định đúng đắn nhất. Dẫu điều đó có thể làm bạn đau. Thà đau trước còn hơn đau sau.
                          Tính em thì thẳng thắng lắm bác ạ! có j` thì cứ nói thẳng ra hết! còn cô bạn em thì cứ bí mật mà không bao giờ bật mí cho dù người đó là em! em thất mình như bị thiếu tin tưởng làm sao ấy... ngay đến em cũng chưa biết tí j` về bí mất của ngừoi yêu mình dù đã quen nhâu gần 1 năm rùi mà có thằng bạn trong lớp nó lại biết rất nhiều chuyện về nó dù mới quen mới mấy tháng...em thấy mình như bị gạt làm sao ấy

Comment

Tính em thì thẳng thắng lắm bác ạ! có j` thì cứ nói thẳng ra hết! còn cô bạn em thì cứ bí mật mà không bao giờ bật mí cho dù người đó là em! em thất mình như bị thiếu tin tưởng làm sao ấy... ngay đến em cũng chưa biết tí j` về bí mất của ngừoi yêu mình dù đã quen nhâu gần 1 năm rùi mà có thằng bạn trong lớp nó lại biết rất nhiều chuyện về nó dù mới quen mới mấy tháng...em thấy mình như bị gạt làm sao ấy
                            Đấy chính những thằng sống thẳng thắn thì kết quả như vậy đấy.hiiiii chả nhẽ có câu. Chứ còn thích sống kiểu lừa lọc, uốn éo thì đơn giản thôi, phải chăng chúng ta không gặp thời nếu cứ sống theo cái kiểu tử tế
                            "Thật thà,thẳng thắn, thì thua thiệt"."Luồn lách lươn lẹo lại lên lương"
                            1 năm chưa chắc lớn hơn vài tháng
                            5 tháng chưa chắc lớn hơn vài phút
                            Kiếm củi ba năm thiêu vài phút.hiiiii
                            =>> thời gian chẳng có ý nghĩa gì cả

Những người thẳng thắn rất sợ bị lừa gạt. vì sống tốt mà bị đem ra làm trò đùa thế ai chẳng cay. Cũng đừng trống trong rượu cho quên nỗi sầu làm gì. nó chỉ giải quyết chốc lát thôi. Hãy sống thậm chí tốt lên thời gian sẽ nguôi ngoai phần nào.
                            Cô bạn của cậu như thế là cũng có thể không còn yêu cậu nữa rồi, nhưng điều đó là sự thật thì bạn sẽ làm sao
                            thay đổi bản tính vốn có của mình, hay sẽ khôn sẽ quái đi lừa người khác và lấy chuyện trên làm kinh nghiệm cho bản thân?

Comment

Đến khi cần lấy chồng thì nó không lấy thằng bạn đó đâu.
                              Mà nó lấy cậu đó.
                              Đàn bà nó thế đấy. Cho mình số Đt của NÓ, mình sẽ bảo nó vào diễn đàn nay đọc thì nó hiểu và yêu cậu ngay.

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                                Đấy chính những thằng sống thẳng thắn thì kết quả như vậy đấy.hiiiii chả nhẽ có câu. Chứ còn thích sống kiểu lừa lọc, uốn éo thì đơn giản thôi, phải chăng chúng ta không gặp thời nếu cứ sống theo cái kiểu tử tế
                                "Thật thà,thẳng thắn, thì thua thiệt"."Luồn lách lươn lẹo lại lên lương"
                                1 năm chưa chắc lớn hơn vài tháng
                                5 tháng chưa chắc lớn hơn vài phút
                                Kiếm củi ba năm thiêu vài phút.hiiiii
                                =>> thời gian chẳng có ý nghĩa gì cả

Những người thẳng thắn rất sợ bị lừa gạt. vì sống tốt mà bị đem ra làm trò đùa thế ai chẳng cay. Cũng đừng trống trong rượu cho quên nỗi sầu làm gì. nó chỉ giải quyết chốc lát thôi. Hãy sống thậm chí tốt lên thời gian sẽ nguôi ngoai phần nào.
                                Cô bạn của cậu như thế là cũng có thể không còn yêu cậu nữa rồi, nhưng điều đó là sự thật thì bạn sẽ làm sao
                                thay đổi bản tính vốn có của mình, hay sẽ khôn sẽ quái đi lừa người khác và lấy chuyện trên làm kinh nghiệm cho bản thân?
                                bác vuthaonguyen nói nếu như thế là sự thật thì em cũng vẫn sống như mình sống thôi! còn cái chuyện kinh nghiệm ấy ý em chỉ để cho cuộc sống muôn màu muôn vẻ và cố gắng đừng bước vào con đường sống gấp thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X