Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Không hẹn 2

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Không hẹn 2

Mấy hôm bận chỉ buổi trưa vào diễn đàn được nửa giờ . Vào diễn đàn cũng bận . Thấy mấy bài vết vi phạm lại phải xử lý mất mấy chục phút . Xử lý xong thì cũng vào giờ làm việc , thế là thôi , cái ý tưởng tưởng sáng định viết bài lại không đủ thời gian nên để dành trưa mai vậy . Ngày nào cũng vậy nen đam ra mình thiệt thòi chẳng viết được bài nào ra hồn .
    Hôm nay thấy bài viết này hay hay định trả lời vào đó nhưng bài đã bị khóa , nên thôi đành quá phép mở thêm một luồng rồi sau này xóa đi cũng được .
    Nói về viêc làm MOD nhiều người nghĩ đó là đứng trong một tổ chức , một đoàn thể ... Đó là một cách hiểu qua thiển cận . Bởi vì DTVN.net không phải là một tổ chức kinh tế chính trị xã hội , DTVN.net không phải là một cơ quan , đơn vị kinh tế kỹ thuật . DTVN.net không phải là một băng nhóm .
    Vì vậy không có " hàng ngũ " nào ở đây hết . Tất cả các MOD Admin đều việc ai người ấy lo , lương ai người ấy lĩnh , nhà ai người ấy ở . Nếu ai đó nghĩ rằng mình làm MOD là mình đang đứng trong một hàng ngũ nào đó là một sự ngộ nhận . Nếu DTVN.net là một tổ chức , một cơ quan phát hành thì tất những thông tin của nó phải được kiểm soát .
    Giả sử có tên phản động nào đó đưa vài tài liệu phản động lên diễn đàn liệu MOD có chịu trách nhiệm được không , nếu DTVn.net là một tổ chức ? Cho nên việc ai làm , người đó chịu , nhỡ có chuyện đó xảy ra thì MOD cũng phải tích cực phối hợp cùng cơ quan chức năng mà điều tra kẻ phạm pháp .
    Người làm MOD cần phải có một nhận thức xã hội rộng hơn , không thể như học sinh lớp mười . Khi nói chuyện với đối tượng nào thì chọn cách tư duy cho phù hợp như bài " sống chung với dốt " . Người ta viết truyện một phụ nữ đẻ một trăm quả trứng , để rồi nở ra một trăm đứa con , không phải người đó học dốt môn sinh học mà đó là người đó đang viết truyện cho nhi đồng .
    Người có khả năng giao tiếp tốt là người có thể nói chuyện được với kẻ lưu manh ăn cắp và cũng có thể tiếp chuyện Bộ trưởng . Con người chỉ biết nói lời hay ý đẹp , chỉ loanh quanh ở văn phòng thì cũng không được mấy việc gì đâu .
    Cái chuyện Quyền lực làm MOD chỉ để dành cho mấy đứa dốt tin học , dốt môn học ở trừơng , lại lười suy nghĩ cho chúng nó hiểu . Người lớn ai đi chấp chuyện trẻ con .
    Làm MOD là việc trách nhiệm với cộng đồng chung , không phải đi thỏa mãn yêu cầu của từng cá nhân . Chỉ có những của hàng dịch vụ , những công ty ... người ta mới xem xét đến những đòi hỏi cá nhân . Làm MOD mới chỉ có công sức thời gian cũng đã là gì đâu , còn nhiều cá nhân , đơn vị tài trợ cho trang web này hoạt động liệu có được thành viên nào nhớ đên để gửi lời cảm ơn .
    Lại chuyện về cái "đầu gối " . Diễn đàn này không chỉ có " mấy cái đầu gối " mà nếu đếm ra thì " khá nhiều đầu gối ". Có thể chỉ mặt từng con người một . Nếu nói " tất cả cái diễn đàn DTVN,net này đều là đấu gối " thì thực sự là chưa đủ tuổi . Vậy làm sao mà phải lỗi mới nghĩa gì với ai ?
    Mà lại nói đến tuổi tác . Chuyện ở hàng xóm của tôi có một anh 60 tuổi rất thân với tôi . Một lần anh ta cáu bẳn nói với tôi . Anh thật bực cái thằng bạn anh . Hai mươi năm nay mới gặp lại nó mà nó hỏi đểu anh một câu : Anh bây giờ vẫn đánh đàn à ? Thế nó tưởng đời anh sắp tạnh rồi sao ? . Tôi giải thích với anh bạn hàng xóm thế này : " Thôi anh đừng bực tức nữa . Em đây mới có 40 tuổi thôi . Em 40 tuổi là bởi vì em là thằng thanh niên 20 tuổi lớn lên 20 tuổi nữa thành người 40 tuổi . Còn anh chẳng qua cũng chỉ là một thằng thanh niên 20 tuổi bị già đi mất 40 tuổi trở thành người 60 tuổi . Vì vậy mà bạn của anh mới lạ lẫm hỏi anh vãn còn đánh đàn à ".

Thôi làm MOD là thôi trách nhiệm với cộng đồng . Từ bỏ làm MOD là từ bỏ trách nhiệm với cộng đồng . Đúng hay sai thì cộng đồng sẽ biết thôi .
    Có lẽ vì không hiểu điều đó nên người ta tự ái khi mình làm MOD mà cũng bị MOD khác cho một thẻ đỏ ? Xin lỗi , Ông cũng là MOD sao ông không làm cho BOX của mình lớn mạnh ,đa dạng về nội dung , tăng số lượng bài viết , thu hút thành viên . Đằng này lại cứ tìm cách " vui đâu xâu đó " , a dua a tòng với những người bừa bãi , vô tổ chức thì đặt cho một cái thẻ đỏ cũng không oan đâu .
    Last edited by nguyendinhvan; 06-07-2012, 14:39.
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

bác thì chẳng ai hẹn làm chi đâu. về chữa bệnh đi. bác về nói chuyện với cái đầu gối bác ấy. chứ ở đây không có đầu gối.
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
      bác thì chẳng ai hẹn làm chi đâu. về chữa bệnh đi. bác về nói chuyện với cái đầu gối bác ấy. chứ ở đây không có đầu gối.
      sang_dientu cụ thể là một dạng " đầu gối " điển hình . Còn ai vài đây điểm danh nốt . Từ nay sang_dientu đừng vào viết bài trong box ĐTDD nữa kẻo bị lây bệnh
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
        sang_dientu cụ thể là một dạng " đầu gối " điển hình . Còn ai vài đây điểm danh nốt . Từ nay sang_dientu đừng vào viết bài trong box ĐTDD nữa kẻo bị lây bệnh

hên xui. phòng bệnh thì sợ gì bệnh.
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

tôi xin phép điểm danh ở cái topic này. để xem bác đánh giá về "đầu gối" như thế nào,tiêu chí đánh giá của bác như thế nào.

Comment

đừng khinh thường cái đầu gối nhé. ko có nó chúng ta sẽ ko đi lại được, ko có nó chúng ta trở nên xấu xí dị thường. trên bộ phận thân thể chúng ta, ko có cái nào hơn cái nào. nó chỉ hơn nhau về chức năng mà thôi.
            "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
            yahoo:
            gmail:

Comment

Xin lỗi em viết bài ở đây không có ý gì nhé !
              Thực lòng em nghe nhiều người nói "thà nói với cái đầu gối còn hơn" nhưng em chưa hiểu hết ý nghĩa câu nói này , xin các bác giải nghĩa giúp em với ạ ? Đầu óc em tối om , chỉ sáng có hai con mắt thôi ạ .
              email:

Comment

Bác viết bài dài lê thê,không có mục đích chính. Lấy nhập đề của mod HTTTTH để đã kích cá nhân mod này.

Cách hành xử của bác là của người có khả năng giao tiếp tốt đấy ư?

Đọc thấy bác từ bỏ quyền lực để về hưu chúng em mừng quá.Bác cho biết ngày giờ chính xác để bọn em tổ chức tiệc ăn mừng.(Không phải tiệc tiễn bác về hưu đâu nhé).

Comment

@ tất cả các bạn: Tại sao các bạn phải tiếp tục tranh luận ?
                  @ riêng anh nguyendinhvan: Anh càng viết, anh càng dở. Tốt nhất anh nên bắt chước tôi, nhấn chuột vào cái ô phía dưới bên trái khi anh vào luồng này.
                  Mong rằng anh sẽ không đả kích ai nữa.

Cám ơn anh.

P/S: Sau bài này, tôi coi như luồng đã khóa. Sẽ không có "Khô nghẹn 3", ... đâu nhé
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                    Bác viết bài dài lê thê,không có mục đích chính. Lấy nhập đề của mod HTTTTH để đã kích cá nhân mod này.

Cách hành xử của bác là của người có khả năng giao tiếp tốt đấy ư?

Đọc thấy bác từ bỏ quyền lực để về hưu chúng em mừng quá.Bác cho biết ngày giờ chính xác để bọn em tổ chức tiệc ăn mừng.(Không phải tiệc tiễn bác về hưu đâu nhé).

êprom này lúc nào củng thích chiến, gây sự, gây shock, hai...
                    bác nguyendinhvan nếu còn tiếp tục làm Mod thì bác cứ lẳng lặng, lám tiếp, kệ họ, có khi ai đó tạo nhiều nick kích động cũng nên, còn bác ko muốn làm nữa, thì nghĩ luôn cho xong, em thấy bác cứ dây dưa, cứ lỳ ra như cục đất, bác phải dứt khoát, rõ ràng, ngta mới nễ!
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                      êprom này lúc nào củng thích chiến, gây sự, gây shock, hai...

Tôi có thể nói chuyện với thằng ăn cắp cũng như với người trí thức vì tôi học tập mod ndv.
                      Trích bài ndv:Người có khả năng giao tiếp tốt là người có thể nói chuyện được với kẻ lưu manh ăn cắp và cũng có thể tiếp chuyện Bộ trưởng . Con người chỉ biết nói lời hay ý đẹp , chỉ loanh quanh ở văn phòng thì cũng không được mấy việc gì đâu .

Comment

Nói về viêc làm MOD nhiều người nghĩ đó là đứng trong một tổ chức , một đoàn thể ... Đó là một cách hiểu qua thiển cận .
                        .........
                        Có lẽ vì không hiểu điều đó nên người ta tự ái khi mình làm MOD mà cũng bị MOD khác cho một thẻ đỏ ? Xin lỗi , Ông cũng là MOD sao ông không làm cho BOX của mình lớn mạnh ,đa dạng về nội dung , tăng số lượng bài viết , thu hút thành viên . Đằng này lại cứ tìm cách " vui đâu xâu đó " , a dua a tòng với những người bừa bãi , vô tổ chức thì đặt cho một cái thẻ đỏ cũng không oan đâu .
                        nhìn cái cách nói chuyện của bác thì đúng là đang nói chuyện với mấy cái "đầu gối", nhìn mấy chử tôi bôi đỏ thì củng hiểu ý là gì. Đọc xong hết mấy bài bên topic kia tôi có vài điều muốn chia sẽ với bác củng như các anh em trong diễn đàn.
                        Tôi xưa nay rất ghét người khác nói này nói nọ về mình vì vậy tôi không thích nhận xét hay đánh giá về nhân cách hay trình độ hiểu biết của người khác ( chắc gì mình đã hơn ai mà nói người ta) vì vậy tôi chỉ "góp ý" về thái độ của bác đối với các anh em trong diễn đàn ( trong đó có cả tôi)
                        - Bác không nên xem thường những người kém hiểu biết hơn bác ( gọi là đầu gối hay gì đấy) vì có thể trong lĩnh vực này họ không bằng nhưng trong nhiều lĩnh vực khác họ lại hơn, thậm chí hôm nay họ không bằng nhưng ngay mai họ lại hơn. Con người ta lớn lên từ những cái không biết vì vậy mới cần phải trao đổi để học hỏi, mới tham gia diễn đàn. Nếu ai sinh ra củng biết rồi thì tham gia vào đây để làm gì??
                        - Còn về chuyện cái "đầu gối" thì người bình thường ai củng có một cái đầu và 2 cái đầu gối, tuy chức năng mổi cái khác nhau, tầm quan trọng khác nhau nhưng nói chung thì phải có thì mới trở thành cơ thể hoàn chỉnh được. Cũng giống như trong diễn đàn này muốn hoàn thiện thì phải có người hay kẻ dở (theo như bác thì tôi củng nằm trong số những cái đầu gối đó). Tôi nhớ không lầm thì câu chuyện này đã được ghi vào sách cấp 1 (câu chuyện "Lão Miệng"), chắc có lẽ bác chưa được đọc qua.
                        - Còn về tuổi tác, nói chung trong diễn đàn này là thế giới ão nên giửa tuổi tác hay thế hệ gần như không có khoản cách. Chúng ta luôn tôn trọng lẫn nhau nên gọi nhau là "Bác" chứ không có nghĩa gọi như vậy thì tuổi nhỏ hơn hay kiến thức không bằng. Nhưng một số người quá tự phụ nghĩ rằng mình lớn tuổi hơn hay kiến thức hơn, số bài viết nhiều hơn ( như bạn chung1608 chẳn hạn) mà gọi người khác bằng "chú (em) " hay "cậu này cậu nọ"...
                        - Còn về kiến thức thì tôi nghĩ trong diễn đàn này chưa chắc ai đã hơn ai, kiến thức là kho tàng vô tận có những người biết nhưng họ không hề tự cao ta đây cái gì củng biết để họ còn học thêm được nhiều cái chưa biết, vì chẳng ai dại đi chỉ cho những người tự xưng tài giỏi ( vì không biết họ biết chưa lở họ biết rồi mắc công lại múa rìu qua mắt máy cưa). Mà sự thực thì tôi củng chẳng thấy phát minh hay bằng sáng chế nào có tên bác, núi này cao còn có núi khác cao hơn, đừng để cái tôi của mình thành một ngọn núi lớn rồi chính mình ở trên đó một mình chẳng biết chơi với ai.
                        vài lời góp ý với bác và các anh em trong diễn đàn thôi chứ củng chẳng muốn thêm dầu vào lửa.
                        PS: hy vọng đăng bài này lên không bị mang 1 thẻ đỏ vì nhìu chuyện
                        Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                          Tôi có thể nói chuyện với thằng ăn cắp cũng như với người trí thức vì tôi học tập mod ndv.
                          Trích bài ndv:Người có khả năng giao tiếp tốt là người có thể nói chuyện được với kẻ lưu manh ăn cắp và cũng có thể tiếp chuyện Bộ trưởng . Con người chỉ biết nói lời hay ý đẹp , chỉ loanh quanh ở văn phòng thì cũng không được mấy việc gì đâu .
                          không sao, ăn nói đàng hoàng, chính trực, khoa học, cũng chẵng ai ghét, đem cách nói chuyện chưởi bới, móc họng ng khác của bạn ra mà tìm đối tác, tìm mối làm ăn! chúc thành công!
                          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                          092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X