Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nâng cấp công cụ search lên một tí

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nâng cấp công cụ search lên một tí

Một số cải tiến:
    - Công cụ search có thêm cái logo dientuvietnam , oách oành oạch
    - Nâng cấp cho phép tìm kiếm ở các site: picvietnam và dientuvietnam luôn. Cả hai bên đều có thể tìm được của nhau. Như vậy những vấn đề nào hỏi về PIC thì sẽ có thể tìm luôn bên picvietnam và dientuvietnam, còn các cái khác thì chắc chỉ có ở dientuvietnam. Khi nào trong hệ thống chung của chúng ta có thêm cái tailieuvietnam hoặc cái gì đó nữa thì ta cho thêm vào thành một hệ thống luôn. Như vậy khả năng tìm kiếm về các vấn đề điện tử sẽ được cải thiện.

Đang dự kiến có nên đưa thanh công cụ search google ra bên ngoài không, tại vì hiện nay công cụ search của diễn đàn kiếm từ tiếng Việt kém quá, chỉ có thằng Google là làm ổn. Vẫn để vậy hay là đưa ra giữa diễn đàn luôn cho anh em thuận lợi trong việc tìm kiếm.

Xin ý kiến của anh em.

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Em nghĩ đưa luôn ra bác F ạ. Search của diễn đàn dỏm quá, có bao giờ dùng đâu!
    ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
    ▄▅██████▅▄▃▂
    ████████████████
    ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

cái search này hình như bị die từ lâu rồi em toàn phải ch qua google thôi
      ai cần phá cái gì kô

Comment

Vậy theo các bạn là để thanh công cụ search ở đâu? Để đèn lên banner diễn đàn ở góc dưới bên phải của banner có được không?

Hoặc là ta cho vô hiệu hoá luôn thanh công cụ tìm kiếm của dtvn để sử dụng thanh search của google thôi.

Chúc vui
        Falleaf

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
          Vậy theo các bạn là để thanh công cụ search ở đâu? Để đèn lên banner diễn đàn ở góc dưới bên phải của banner có được không?

Hoặc là ta cho vô hiệu hoá luôn thanh công cụ tìm kiếm của dtvn để sử dụng thanh search của google thôi.
          Chúc vui
          VBB có công cụ search mạnh lắm chứ, sao bác vô hiệu hoá nó rồi.
          Google chỉ search tổng quát thôi chứ đâu có chuyên về forum dtvn được.

Comment

Chào bác falleaf
            Về chức năng tìm kiếm thì trước đây diễn đàn có chức năng tìm kiếm bài bởi "người gởi" em thấy chức năng này đang hoạt động tốt, ko có vần đề gì cả sao bây giờ lại bỏ chức năng đó nhỉ ? Hy vọng Admin khôi phục lại chức năng này. Sorry nếu cái này post ko đúng chỗ ?
            Cám ơn

Comment

Cộng cụ search của VBB nhiều người trước đây khuyến cáo là nó search không tốt. Thực tế tìm tên người gửi bài nó cũng làm không tốt.

Nếu muốn tìm tên người viết bài, bây giờ chỉ cần gõ vào search google. Sau đó tìm được tên người gửi bài. Bấm vào tên đó, tìm bài đã gửi của người đó trong Profile của họ. (đó là trường hợp không biết là ai).

Nếu trường hợp thấy họ viết một bài mà muốn tìm bài viết của họ, thì bấm vào tên của họ và bấm vào Find More Posts by... là xong.

Đã rất nhiều trường hợp tìm kiếm không được bằng VBB, vì công cụ search VBB không hỗ trợ tiếng Việt tốt, hầu như xác suất tìm ra rất thấp. Cho nên các thành viên đã yêu cầu tăng cường Search Google.

Sau khi tăng cường Search Google thì hầu như không mấy người sử dụng cái Search cũ nữa, nên F mới bảo bỏ luôn cái Search cũ đi cho gọn diễn đàn.

Nếu các bạn có nhu cầu sử dụng Search VBB cũ, thì các bạn bấm Thanks vào bài này của F. Nếu có 20 thanks bấm vào đây, F sẽ đặt lại cái search cũ lên. Vì mấy vụ này là làm theo yêu cầu của thành viên cả. Các bạn cần gì diễn đàn phục vụ cái đó để các bạn làm việc được thuận tiện.

Chỉ sợ là công cụ thừa, mà các bạn chưa biết cách dùng hết nên mới đề nghị trang bị nhiều công cụ >> nặng diễn đàn thêm.

Chúc vui
              Falleaf

Comment

Nguyên văn bởi joey Xem bài viết
                Chào bác falleaf
                Về chức năng tìm kiếm thì trước đây diễn đàn có chức năng tìm kiếm bài bởi "người gởi" em thấy chức năng này đang hoạt động tốt, ko có vần đề gì cả sao bây giờ lại bỏ chức năng đó nhỉ ? Hy vọng Admin khôi phục lại chức năng này. Sorry nếu cái này post ko đúng chỗ ?
                Cám ơn
                http://www.google.com/cse?cx=partner...TF-8&q=joey&s=

Bạn bấm vào đây xem. F search với chữ joey là ra ngay profile của bạn ở đầu tiên.

Bấm vào profile đó. Muốn xem bạn có bao nhiêu bài gửi cũng dễ dàng thôi:
                http://www.dientuvietnam.net/forums/...archid=1512418

Stats >> Tìm bài gửi bởi Joey.

Đó là kết quả.

Chúc vui
                Falleaf

Comment

Em cũng nghĩ thế, về lâu về dài bác nên nâng cấp lên thêm tí nữa
                  Quang Nhat
                  ---------------------------------------
                  Yahoo :quangnhat85ls
                  Mail :
                  Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...