Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Qua mặt máy nhận dạng vân tay (dùng để chấm công) !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Qua mặt máy nhận dạng vân tay (dùng để chấm công) !

Các bác có phương pháp nào qua mặt máy chấm công vân tay ko? VD như làm 1 vân tay giả hay j j đó khác ?

Cái này mà hỏi thì ko ai trả lời đâu vì làm thế khác nào giúp lừa đảo

Comment

Xem trong phim Mỹ thấy nó chặt ngón tay người ta, bỏ vào ướp lạnh, đem đến gí vào là OK.

Nếu bác cần chấm công thế thì cứ chặt ngón tay, đưa cho người ta đi chấm công giùm là được thôi mà!

Comment

Bác mrgiang99 kêu có nhiều nick đăng nhập không bít có phải trungtuan99
        và bác là 1 không? Em đoán bừa thôi, nếu không phải các bác bỏ qua nhá

Em xem phim cũng thấy nhiều cách, nhưng em sợ đồng phạm với bác lắm nên em không dám nói ta là người ta ấn tay vào khuôn (như kiểu đất sét ấy) rồi đổ silicon lỏng lên, một lát silicon đông, bóc ra thế là có vân tay y xì phóc đâu. Em đã không nói bác đừng hỏi nhá

Comment

Dề nghị thành viên này không spam ! Cảnh cáo lần 1 !
          Last edited by manhnd; 17-12-2008, 17:14.

Comment

Nguyên văn bởi Ke Kho Xem bài viết
            Các bác có phương pháp nào qua mặt máy chấm công vân tay ko? VD như làm 1 vân tay giả hay j j đó khác ?
            Bác chỉ muốn ở nhà hoặc chuồn về sớm mà vẫn được chấm công đầy đủ đúng không . Tui nghĩ rằng bác chui vào PC, sửa lại dữ liệu chấm công thì khỏe hơn nhiều hoặc kêu mấy ông khác đăng ký dùm ID của mình. Ví dụ: ngón trỏ ông A đăng ký cho ông B, ngón trỏ ông B lại đăng ký cho ông A, khi đi làm ông A vào trước thì dí ngón dùng cho mình rồi dí ngón trỏ để chấm dùm ông B luôn. Ông B cũng làm tương tự như vậy.
            Chấm công, kiểm soát ra vào
            Vân tay, thẻ cảm ứng
            Time Attendance, Access Control
            Finger print, proximity card

Comment

Nhiều loại sensor có cảm nhận hồng ngoại nên không nhận vân tay chết, ảnh vân tay dán lên đầu ngón tay. Tuy khó nhưng về nguyên tắc người ta làm găng tay bằng chất dẻo cực mỏng, trên đó in khắc ảnh vân tay của một người nào đó, sau đó bôi thêm một lớp mồ hôi mỏng để giống như da ngườ vậy, (Việc này khả thi nhưng trên thực tế Bạn chỉ dùng 1 vài lần là bị lộ, trừ khi bạn chỉ cần 1 lần. Giả sử bạn lấy cắp được vân tay của anh A đã đăng ký, nhưng sớm muộn sẽ bị phát hiện. Chẳng hạn hôm nay anh A đi công tác xa sao vẫn thấy chấm công ở đây?. Tội làm giả vì mưu lợi cá nhân là bị phạt nặng đấy !.
              Do vân tay có thẻ làm giả được (tuy rất khó) nên người ta dùng các phương pháp khác như nhận dạng tròng mắt, mạch máu trên bàn tay để thay thế khi cần.

Comment

Nguyên văn bởi Ky Nguyen Xem bài viết
                Nhiều loại sensor có cảm nhận hồng ngoại nên không nhận vân tay chết, ảnh vân tay dán lên đầu ngón tay. Tuy khó nhưng về nguyên tắc người ta làm găng tay bằng chất dẻo cực mỏng, trên đó in khắc ảnh vân tay của một người nào đó, sau đó bôi thêm một lớp mồ hôi mỏng để giống như da ngườ vậy, (Việc này khả thi nhưng trên thực tế Bạn chỉ dùng 1 vài lần là bị lộ, trừ khi bạn chỉ cần 1 lần. Giả sử bạn lấy cắp được vân tay của anh A đã đăng ký, nhưng sớm muộn sẽ bị phát hiện. Chẳng hạn hôm nay anh A đi công tác xa sao vẫn thấy chấm công ở đây?. Tội làm giả vì mưu lợi cá nhân là bị phạt nặng đấy !.
                Do vân tay có thẻ làm giả được (tuy rất khó) nên người ta dùng các phương pháp khác như nhận dạng tròng mắt, mạch máu trên bàn tay để thay thế khi cần.
                Cái này đúng đó. Nhưng bạn có thể test thử chưa chắc thiết bị chấm công đã có cảm biến hồng ngoại để xác định có phải tay người sống không đâu. hehe sắp tới thì khỏi phải làm giả mình đang viết ứng dụng tích hợp thêm cả nhận dạng khuân mặt và vân tay đồng thời lưu lại 1 đoạn dữ liệu video quá trình nhận dạng đấy nên ai rảnh nghĩ hộ mình xem có cách nào giả với bộ chấm công mới này không nhé. Thanks

Comment

Nguyên văn bởi thanhlong296 Xem bài viết
                  Cái này đúng đó. Nhưng bạn có thể test thử chưa chắc thiết bị chấm công đã có cảm biến hồng ngoại để xác định có phải tay người sống không đâu. hehe sắp tới thì khỏi phải làm giả mình đang viết ứng dụng tích hợp thêm cả nhận dạng khuân mặt và vân tay đồng thời lưu lại 1 đoạn dữ liệu video quá trình nhận dạng đấy nên ai rảnh nghĩ hộ mình xem có cách nào giả với bộ chấm công mới này không nhé. Thanks
                  hay pak! em cũng đang quan tâm tới vấn đề này! em đang có kế hoạch việt hóa các ứng dụng quản lý chấm công bằng vân tay, bác làm thêm nhận dạng khuôn mặt nữa thì ác quá, em đang có ý định mở rộng kinh doanh giải pháp này cho công sở trường học, cơ quan quản lý nhà nước, công ty, công xưởng! vốn em ít nhưng tham vọng em nhiều! hiện tại các giải pháp này có nhiều nhưng thiết bị toàn ngoại nhập đắt quá lại còn sử dụng tiếng anh nữa, chưa kể thiết bị đắt quá ! ko biết có ai biết cách sản xuất thiết bị quét vân tay ko nhỉ! tham gia cùng cho máu! Quan trọng là giải pháp của các bác, hoàn hảo thì vốn ko lo, có nhiều cách để huy động mà! . Email của em nè : hieuhaxuan@gmail.com

Comment

Bác đã thử được chưa, có cách nào qua mặt được máy chấm công vân tay thì chia sẻ cho anh em với.

Comment

Như bạn trên đã nói đó: ông A đăng ký ngón 1 của mình ngón 2 của ông B thậm chí ngón 3 của ông C... ông B và ông C tương tự. Hôm nào cần chấm hộ thì ông B alo cho ông A ra quẹt ngón 2 vào

Nguyên văn bởi thanhlong296 Xem bài viết

Câu lạc bộ Rạng Đông số 7 einstein, bình thọ, thủ đức có làm nhận dạng khuôn mặt khi ra vào rồi đó bạn. Đến đó tập GYM rồi test thử xem sinh viên được giảm giá đó. (Không phải quảng cáo trá hình đâu nhá mong mod đừng bem)

Comment

Về tác giả

Collapse

Ke Kho Tìm hiểu thêm về Ke Kho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X