Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi thăm cad 2004.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi thăm cad 2004.

em mới học autocad thôi mới down cái cad 2004 về xài. nhưng mà khi em vẽ hình tròn thì nó lại ra hình elip. nói elip thì hơi quá nhưng mà nó không được tròn. mò hoài mà không biết cách chỉnh. xin nói thêm là màn hình của em là LCD15.4, màn hình laptop. nên bề ngang nó dài hơn so với các màn hình khác. mong các bác giúp em với. chứ vẽ mà nhìn cái hình tròn ra hình elip bực lắm. thanks các bác nhìu nha!!!!

Nguyên văn bởi conanntb Xem bài viết
    em mới học autocad thôi mới down cái cad 2004 về xài. nhưng mà khi em vẽ hình tròn thì nó lại ra hình elip. nói elip thì hơi quá nhưng mà nó không được tròn. mò hoài mà không biết cách chỉnh. xin nói thêm là màn hình của em là LCD15.4, màn hình laptop. nên bề ngang nó dài hơn so với các màn hình khác. mong các bác giúp em với. chứ vẽ mà nhìn cái hình tròn ra hình elip bực lắm. thanks các bác nhìu nha!!!!
    có lẽ là bạn đang nhìn ở chế độ 3D rồi, bạn phải chuyển về 2D thì mới ra cái hình tròn như bình thường được.

Comment

ko phải đâu bạn ơi. mình vẽ 2D mà. ko phải 3D. mới học thôi mà. mình phân biệt đc 2D với 3D, cái này thì chắc chắn. mình mong 1 câu trả lời chính xác hơn. mình đang cần chỉnh lại để còn học nữa. thanks

Comment

Nguyên văn bởi conanntb Xem bài viết
        ko phải đâu bạn ơi. mình vẽ 2D mà. ko phải 3D. mới học thôi mà. mình phân biệt đc 2D với 3D, cái này thì chắc chắn. mình mong 1 câu trả lời chính xác hơn. mình đang cần chỉnh lại để còn học nữa. thanks
        Nếu bạn gõ lệnh C (hình tròn) và vẽ rồi mà méo thế là do màn hình rồi. Bạn không nên chỉnh cad trong trường hợp này. Vì nếu bạn chình trong đó cho vừa mắt bạn thì sẽ sai về mặt kỹ thuật rồi, thông số là sai.
        Mình chỉ khó chịu vì nó không vừa mắt mình còn thực ra về kỹ thuật là chính xác.
        Nếu muốn nhìn tốt hơn thì bạn chọn phương án chỉnh cái lcd của bạn nhé.ok
        Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

chà! vậy thì bùn thật. mình tưởng đâu có thể điều chỉnh lại cái độ phân giải của màn hình hay là cái j đó đại loại như thế thì khắc phục được. nhưng nếu vậy thì đành xài tạm thôi. cảm ơn các bạn nhìu nha.

Comment

Đúng là bạn phải chỉnh lại độ phân giải của màn hình, còn nếu không chỉnh được độ phân giải phù hợp thì có thể bạn chưa cài driver cho graphic card rồi. Chỉnh theo recommend của nhà sản xuất ấy.

Comment

bạn GA_CN ơi! bạn có thể nói rõ giúp mình đc ko?

Comment

Bạn chỉnh lại độ phân giải màn hình theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất. Chẳng hạn cái máy mình dang dùng có độ phân giải 1440x900 pxl, khi vào setting trên desktop properties chỉnh lại dúng số này ( hoặc theo tỉ lệ tương ứng. Nếu bạn chưa cài driver cho graphic card thì trên thang setting nó thường chỉ có hai mức là lowest and highest thôi, thường là không dùng được. Lỗi CAD này chỉ có khi màn hình của bạn loại wide screen thôi, bình thường thì không bị, loại wide này nếu không cài driver và chỉnh lại resolution thì toàn vẽ ra elipse thôi, khó vẽ lắm.
                Bạn mới xài CAD thì nên dùng luôn bản mới đi, file created từ 2006 trở di thì cad 2004 không đọc được. Mình xài luôn bản 2010 rồi.

Comment

thanks anh GA_CN nhìu nhìu lun. em chỉnh đc rồi. ban đầu hình tròn nó méo theo trục nằm ngang, nhưng bây giờ nó méo theo trục thẳng đứng. nhưng mà nhìn nó tròn hơn. cũng đúng vì m ko bit cách chỉn cho độ phân giải 1440x900 pxl theo như anh nói đc,em chỉ có 1600x900 pxl thôi. nhưng mà nhìn hình nó đỡ hơn nhìu rồi. cảm ơn anh nha. thanks so much!

Comment

Thanks bro.đang chờ đợi em nó

Comment

Về tác giả

Collapse

conanntb Tìm hiểu thêm về conanntb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X