Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mọi người cho em hỏi về Driver MD5-HD14

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mọi người cho em hỏi về Driver MD5-HD14

Chào mọi người, hiện tại em có 1 bộ driver MD5-HD14 của Autonics và 1 động cơ bước 5 pha.
    Em muốn điều khiển nó bằng Avr ( kit Arduino ) mọi người có thể gợi ý cho em cách mắc, cách đọc phản hồi từ driver, và cách điều khiển từ VĐK để điều khiển được speed và vị trí của nó không ạ ?
    Em cảm ơn mọi người nhiều !

Em chỉ cần lấy cái AVR của em phát xung đưa vào driver là nó chạy (xem manual của nó search google)
    Tốc độ motor phụ thuộc vào tốc độ phát xung của em
    Để điều khiển vị trí thì cần 1 vị trí gốc (xoay tròn), vị trí này dùng sensor
    Với 5 phase chế độ bước đủ thì 500p/r --> phát 500 xung motor quay 1 vòng
    Với 5 phase nửa bước thì 1000p/r --> phát 1000 xung motor quay 1 vòng
    Có gì chưa rõ thì alo anh tư vấn thêm :0908.557490
    P.Hanhnn

Comment

Em đã phát xung vào chân CW, và Dir vào chân CCW nhưng nó không chạy.
      Nếu phát xung vào CW và CCW = 1 thì không có hiện tượng gì. Còn nếu CCW = 0 thì driver báo còi.
      Hay là phải làm mạch logic để chuyển CW/CCW -> Step/Dir ạ ?
      À, hiện e ko ở VN nên không thể alo cho a được, vậy anh có thể cho em contact của anh không ạ ?
      Em cảm ơn !

Comment

Em chỉnh cái function switch phía trên driver có 3 SW, cái ở giữa chỉnh chế độ 1 xung or 2 xung đó
        P.Hanhnn

Comment

Nguyên văn bởi hadenki Xem bài viết
          Em chỉnh cái function switch phía trên driver có 3 SW, cái ở giữa chỉnh chế độ 1 xung or 2 xung đó
          Anh hadenki cho e hỏi, với driver UDX5107 có chế độ 1/2 xung không vậy? nếu không thì mạch chuyển đổi như thế nào (vì e đã làm bằng 3 cổng NAND của còn 74HC00 nhưng vẫn không chạy).
          Cái nữa là tốc độ bắn xung bao nhiêu thì được vậy a? Vì e bắn xung cho step chạy rất chậm, mà k tăng lên được.
          Mong anh chỉ giáo

Comment

Về tác giả

Collapse

animorphs Tìm hiểu thêm về animorphs

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X