Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về ứng dụng lực từ của nam châm điện (micro-servo)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về ứng dụng lực từ của nam châm điện (micro-servo)

Em ở bên clbmohinh.com. Em đang làm cái micro servo (servo là thiết bị để bẻ lái, đối hướng, như động cơ bước; micro-servo là cái servo nhỏ). Đây là trang hướng dẫn tự làm micro sevor danh cho các newbie(có video tham khảo) . Nó cấu tạo là nam châm năm trong từ trường của ống dấy có dòng điện chạy qua, chịu ảnh hưởng của từ trường (hay lực từ) mà nam châm đó chuyển động tương đối so với cuộn dây. Chiều qua ống dây thay đổi thì chiều chuyển động của nam châm đó cũng đổi. Ứng dụng này để làm thiết bị bẻ lái cho máy bay. Có điều dân máy bay bọn em món điện từ học này không rõ lắm, cụ thể không rõ quấn bao nhiều vòng, nam châm như thế nào để thiết bị có trọng lượng nho nhất mà có lực kéo mảnh,để xoay bánh lái. Vậy mong anh em dientuvietnam giúp đỡ!!!

Không có ai giúp à!!!!!

Comment

giúp em với mọi người ơi!|!!!!!

Comment

ra chợ tạ uyên đường tạ uyên tp.hcm mua 10 cục nam châm nhỏ, siêu mạnh giá 20k, tách lấy 1 cục, quấn dây nhỏ cỡ 0.1-->0.2 mm, quấn cỡ 300-500vòng
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

bạn ơi, quấn 500 vòng thì mạnh thật, nhưng quấn như vậy nặng lắm (cho mô hình máy bay) quấn 50 vòng đủ không bạn?

Comment

Bạn ơi có công thức tính lực từ này không?

Comment

50 v thi nhích độ lớn dây lên 1 ít, cấp dòng lớn lên
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

dientu_no1 Tìm hiểu thêm về dientu_no1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X