Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cựu sinh viên cơ điện tử cho em hỏi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi electrics Xem bài viết
    Hi chào bạn !
    Lúc trước cũng học Cơ điện tử và hiện làm ở một công ty điện tử chuyên về thiết bị phòng sạch. Vài lời ghóp ý của anh bạn mà mình thấy thấm thía. Cơ điện tử là một ngành học đặc thù, nó nhiều lĩnh vực như Cơ khí, Điện tử và phải biết lập trình nữa, tức là liên quan một ít tới Tin học... Lúc trước cũng mơ hồ như bạn vậy..chẳng biết làm gì và công việc như thế nào. Rồi một ngày Gặp thầy trong khoa, thầy hướng dẫn mình về hướng phải đi. Chẳng hạn bạn đã có nền về điện tử thì cứ phát triển, nghiên cứu sâu vào, bạn có nền về lập trình thì học thêm về lập trình ( Vi điều khiển, PLC..) bạn có hứng thú về Cơ khí thì học thêm phần CNC, một số chương trình Auto Cad, Pro-E.. Nói chung là đầu tư vào một mặt mạnh của mình, còn những cái kia thì bổ trợ. CÁI QUAN TRỌNG LÀ BẠN CHỌN HƯỚNG ĐI NÀO, cơ khí điện tử hay lập trình..
    Sau nầy đi làm rồi thấy kiến thức mình hỏng thật nhiều, học gì cũng vậy nếu anh không nghiên cứu, không học hỏi thì sẽ tụt hậu và bị đào thải. Lời khuyên là đừng nghĩ làm gì vào ngày mai mà bạn hãy đầu tư thật nhiều ở ngày hôm nay. Ở trường dạy một bạn tìm tòi học 5, học 10...Công việc thì nhiều không thiếu cho dân kỹ thuật đâu
    Thân và chúc bạn thành công !
    Anh này nói hay quá.....học hỏi đc nhiều điều...em cũng là dân cơ điện tử (Trong tay chưa có kĩ năng gì kả hjc.......) Các tiềm bối đi trước cho em hỏi chút........em muốn tập tành học vi mạch điện tử thì nên bắt đầu từ đâu.......vì chương trình học của em năm 2 mới bắt đầu học...mong các a chỉ giáo ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

mechatromean Tìm hiểu thêm về mechatromean

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X