Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấp cứu Remote .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cấp cứu Remote .

Xin chào các bạn, hiện tại mình đang làm một cần cẩu quay phim, hiện đã gần xong nhưng khổ một nỗi, mĩnh không thể mua đc ở đâu cái điểu khiển núm như link : Atari 2600 Joystick TV Remote Control - Hacked Gadgets – DIY Tech Blog
    điểu khiển này yêu cầu là điểu khiển 2 moto 1 chiều, lên xuống trái phải. bạn nào có biết chỗ bán không ạ, mình ở hà nội. xin cảm ơn mọi người đã quan tâm.

* à, cái điều khiển này gần giống với điều khiển đồ chơi, chỉ tội là điều khiển dồ chơi dùng 2 núm khác nhau để điểu khiển moto. còn cái điều khiển này gộp lại thành 1.
    Attached Files

Đi mua mấy bộ joystick của game về xài. Mấy cửa hàng bán đồ vi tính và đồ chơi game bán đầy ra đấy mà. Có nhiều kiểu và hình dáng luôn thì phải. Tùy ý sử dụng.
    Loại có thể xoay được 8 hướng là thỏa mãn yêu cầu của cần trục rồi.
    EDA Engineer - Design on Demand
    Email:
    Web:

Comment

Cám ơn bạn, nhưng loại điều khiển ở đồ chơi game không có các nấc nhanh chậm, với lại nó còn phải chịu đc cường độ dòng điện từ 6v đến 12v nữa cơ.
      Cái này thật sự là không biết mua ở đâu.

Comment

Dùng luôn tay khiển Tx của đồ mô hình. Tay này cho ra 2 kênh (Chanel) gắn thẳng vào ESC cho qua động cơ thì khỏi nghĩ luôn vì dòng cấp ra của loại hèn nhất cũng cỡ 20A. Điều khiển nhanh-chậm, tiến-lùi ngon lành cành đào! Thích có dây thì có dây mà thích không dây thì ... từ xa cả ki-lô-mét luôn!
        Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi thanhson11 Xem bài viết
          Cám ơn bạn, nhưng loại điều khiển ở đồ chơi game không có các nấc nhanh chậm, với lại nó còn phải chịu đc cường độ dòng điện từ 6v đến 12v nữa cơ.
          Cái này thật sự là không biết mua ở đâu.
          Trả lời thế này thì potay rồi. Bác này không biết nhiều về điện tử mà lại làm được cần cẩu, cũng gan nhỉ???
          EDA Engineer - Design on Demand
          Email:
          Web:

Comment

Tốt nhất là bạn làm theo lời bác zenoic là chuẩn nhất. Mua bộ TX-Rx của bên mô hình về mà làm.
            Nếu bạn muốn tìm cái cần điều khiển không thì có thể lấy trong tay điều khiển của Playstation. lấy 2 cái cần Analog ấy.
            Thất nghiệp :(

Comment

Cường độ dòng điện mà là 6v đến 12v là ...thua rồi.

Comment

Nguyên văn bởi HiMas88 Xem bài viết
                Cường độ dòng điện mà là 6v đến 12v là ...thua rồi.
                làm thế cho anh em nhà mình chết đói !
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhson11 Tìm hiểu thêm về thanhson11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X