Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp IC P8051AH :((

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nạp IC P8051AH :((

Thưa các bác, tình hình là em có con P8051AH của Intel, nhưng hiện em kô biết cái từ mạch nạp sang tiếng anh là gì nên kô search được. Bác nào biết cho em chút gợi ý được kô . Với cả mạch nạp cho 89C51 liệu có nạp được con P8051AH này kô ạ? Khi xài mạch nạp thì mình nên dùng phần mềm gì để đổ code xuống thằng IC nữa? Xin các bác giúp em một tay với . Thanks nhiều nhiều
    Mồm chó vó ngựa

Nguyên văn bởi yankazaz Xem bài viết
    Thưa các bác, tình hình là em có con P8051AH của Intel, nhưng hiện em kô biết cái từ mạch nạp sang tiếng anh là gì nên kô search được. Bác nào biết cho em chút gợi ý được kô . Với cả mạch nạp cho 89C51 liệu có nạp được con P8051AH này kô ạ? Khi xài mạch nạp thì mình nên dùng phần mềm gì để đổ code xuống thằng IC nữa? Xin các bác giúp em một tay với . Thanks nhiều nhiều
    Con này bác không nạp được đâu, chỉ nạp con ROM (có gắn gần nó ở trên mạch, nếu bác ở tp HCM thì mình ghé qua mình cafe, sẽ dễ nói hơn, vì lười gõ phím quá.

Comment

hix, báo cáo là em ở tít ngoài bắc. Em cũng thắc mắc là bọn atmel thưởng kô có rom onchip mà con 8051 của intel lại có nên kô hiểu xài chugn mạch nạp đc kô. Nếu kô được thì con 8051 này vất đi hả bác . Giờ mà em chuyển sang atmel thì lại làm lại mạch in chết mất huhu... Sắp runout of time rùi...
      Mồm chó vó ngựa

Comment

THeo mình nghĩ là nó tuơng thích chân chứ cậu cứ chuyển không vấn đề gì.
        Nếu có khác thì chỉ khác ở các module không thuộc 8051 thuần ban đầu như SPI,wathdog.Mà con này hình như thuần 8051.
        Nếu cậu chuyển có thể phát sinh 1 số vấn đề thôi không quá nhiều đâu.

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
        Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

chào bác mình vừa mới mua mạch nạp nhưng kết nối với máy tính không được .tuy mình đã có phần mềm truy xuất 2 cổng com rồi nhưng nó cứ hiện dòng chữ
          identify .mình cũng không biêt liệu mạch nạp có hỏng không hay là vì phần mềm của máy
          bác có thể chỉ cho mình ok

Comment

Về tác giả

Collapse

yankazaz Tìm hiểu thêm về yankazaz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X