Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ sửa mạch cảm biến ánh sáng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ sửa mạch cảm biến ánh sáng.

Chào các bạn.
    Mình muốn dùng cái mạch cảm biến ánh sáng đèn ngủ để lắp cho bóng đèn đường (220v) mà loay hoay mãi không biết làm ntn. Mình đấu role 5v vào chỗ bóng led nhưng ko đc. Vì chỉ khi nào tối hẳn nó mới đóng.
    Bác nào biết cách sửa hoặc có mạch nào chạy 220v mà bóng nó sáng từ từ như đèn led làm ơn chỉ giúp mình với.
    Trân trọng cảm ơn câc bác.
    Kính chúc các bác năm mới sức khỏe, vạn sự như ý

Điều chỉnh lại R ở cấu phân áp nối tiếp với Cảm biến AS,để tăng độ nhậy là OK.

Comment

Nguyên văn bởi 0917704818 Xem bài viết
      Chào các bạn.
      Mình muốn dùng cái mạch cảm biến ánh sáng đèn ngủ để lắp cho bóng đèn đường (220v) mà loay hoay mãi không biết làm ntn. Mình đấu role 5v vào chỗ bóng led nhưng ko đc. Vì chỉ khi nào tối hẳn nó mới đóng.
      Bác nào biết cách sửa hoặc có mạch nào chạy 220v mà bóng nó sáng từ từ như đèn led làm ơn chỉ giúp mình với.
      Trân trọng cảm ơn câc bác.
      Kính chúc các bác năm mới sức khỏe, vạn sự như ý
      bạn ra tiệm bắn linh kiện điện tử mua con quang trở về , tha hồ chế tạo và thiết kế theo ý muốn .

Comment

bạn lắp bóng sợi đốt hay bóng huỳnh quang? nếu bóng sợi đốt thì thêm 1 chú triac mở chỗ đèn led là ok còn bóng huỳnh quang thì thêm 1 em tranzito kích mở zole là đáp ứng được

Comment

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
          bạn lắp bóng sợi đốt hay bóng huỳnh quang? nếu bóng sợi đốt thì thêm 1 chú triac mở chỗ đèn led là ok còn bóng huỳnh quang thì thêm 1 em tranzito kích mở zole là đáp ứng được
          em làm mạch vỗ tay bật tắt đèn dùng rơle 5v nhưng khi mac vào đen đây tóc hoạt động tốt còn đèn huỳnh quang thì đèn nháy 2-3 lần chưa sáng thì rơle bị ngắt .... a co the giai thich cho e biet tai sao k ? tks ..........

Comment

Nguyên văn bởi _41202013 Xem bài viết
            em làm mạch vỗ tay bật tắt đèn dùng rơle 5v nhưng khi mac vào đen đây tóc hoạt động tốt còn đèn huỳnh quang thì đèn nháy 2-3 lần chưa sáng thì rơle bị ngắt .... a co the giai thich cho e biet tai sao k ? tks ..........
            Mạch bị nhiễu từ con chuột đèn. .................................

Comment

Nguyên văn bởi asahinguyen Xem bài viết

Mạch bị nhiễu từ con chuột đèn. .................................
              lam sao để khắc phục được v a ? tks a................................................. .

Comment

cho mình xin mạch cảm biến AS = IC 555 đi bạn,nhân tiện mình cũng đang kiếm mạch cảm biến nhiệt độ dùng IC 7107 và dùng cảm biến nhiệt là LM35, nếu bạn có cho mình xin luôn thank

Comment

Về tác giả

Collapse

0917704818 Tìm hiểu thêm về 0917704818

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X