Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm biến PT100

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm biến PT100

Cho mình hỏi.
    Mình đang sử dụng cảm biên,PT100 2 dây, xuất tín hiệu điện trở.Mình sử dụng opamp để chuyển sang tín hiệu volt để dễ xử lí nhưng phải làm mạch cực quá! Các bạn có cách nào chuyển tín hiệu trở sang áp dễ hơn, k phải dùng opamp không vì mình cần gấp tín hiệu analog. Mình cảm ơn!

Mạch khuếch đại op-amp là dạng mạch khá đơn giản với dưới 10 linh kiện, cơ bản bậc nhất của kỹ thuật điện tử. Người bắt đầu học điện tử vẫn ngại làm mạch này, cho là cực quá thì theo nên chọn nghề khác. Kẻo đến khi gặp cái mạch trung bình vài trăm linh kiện chắc thấy giống địa ngục mất.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Mạch khuếch đại op-amp là dạng mạch khá đơn giản với dưới 10 linh kiện, cơ bản bậc nhất của kỹ thuật điện tử. Người bắt đầu học điện tử vẫn ngại làm mạch này, cho là cực quá thì theo nên chọn nghề khác. Kẻo đến khi gặp cái mạch trung bình vài trăm linh kiện chắc thấy giống địa ngục mất.
      Cái chính là mình muốn hỏi có cách nào khác không, mạch opamp thì mình đã làm, và mình còn làm nhiều mạch khác nữa chứ k phải kiểu như dưới 10 con linh kiện cho là khó. Không biết thì thôi sao bạn nói kiểu như z chứ! Chẳng biết bạn làm được bao nhiêu cái mạch mà tự tin thế!

Comment

Với PT100 thì tạo cấp nguồn dòng cho nó thì đo mới ổn, mạch tạo nguồn dòng mình hay dùng con xtr111, hoạc tự tạo = opam (cái này search trên google)
        (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi mythanh2807 Xem bài viết
          Cho mình hỏi.
          Mình đang sử dụng cảm biên,PT100 2 dây, xuất tín hiệu điện trở.Mình sử dụng opamp để chuyển sang tín hiệu volt để dễ xử lí nhưng phải làm mạch cực quá! Các bạn có cách nào chuyển tín hiệu trở sang áp dễ hơn, k phải dùng opamp không vì mình cần gấp tín hiệu analog. Mình cảm ơn!
          Mua cục Transmitter nhiệt độ ngoài chợ. Khoảng hơn 100k. Thế là xong. .
          Output I/U tùy ý.

Comment

Về tác giả

Collapse

mythanh2807 Tìm hiểu thêm về mythanh2807

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X