Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm biến cân sức khỏe

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm biến cân sức khỏe

Các bác giúp em với, em có cái cân điện tử nhưng nó cân sai. Sau khi tháo ra em phát hiện nó hỏng 1 cái cảm biến. Nhưng không biết chỗ nào mua nó, các bác biết địa chỉ mua tại Hànội thì mách cho em với. Thank các bác trước.

Bạn phải cho biết thông số như thế nào chứ ,thường thì cứ ra chợ trời đưa mẫu cho người ta thôi.

Comment

Cám ơn bạn Cuongcv, nhưng cảm biến người ta gắn trên 1 tấm kim loại và không thấy ghi thông số gì cả.
      Nếu phải đưa mẫu ra chợ thì ra chỗ nào? bạn cho mình biết tên cửa hàng hoặc khu vực cũng được!
      Thank.

Comment

Em thấy các bác trên diễn đàn toàn bàn chuyện đâu đâu, ví như bác hero_7070 đưa ra luồng này cũng rất thú vị đấy nhưng chẳng cao thủ nào giải quyết được. Phải chăng các bác không ....

Comment

Nguyên văn bởi Hung EL Xem bài viết
          Em thấy các bác trên diễn đàn toàn bàn chuyện đâu đâu, ví như bác hero_7070 đưa ra luồng này cũng rất thú vị đấy nhưng chẳng cao thủ nào giải quyết được. Phải chăng các bác không ....
          Chuyện không đâu, vui đùa, choảng nhau... thì đúng là có lúc cũng bàn!

Nhưng cái thông tin không đâu này biết đằng nào mà bàn?

Ít nhất thì cũng phải có thông tin loại cân, nhà sản xuất....
          Còn cái cảm biến không có thông tin thì cũng phải post hình lên chứ!

Các bạn cứ nêu mấy câu hỏi kiểu này thì ai mà trả lơi được!

Có chăng cũng chỉ là chỉ cho chỗ sửa "không đâu" là cùng!

Comment

Nguyên văn bởi hero_7070 Xem bài viết
            Các bác giúp em với, em có cái cân điện tử nhưng nó cân sai. Sau khi tháo ra em phát hiện nó hỏng 1 cái cảm biến. Nhưng không biết chỗ nào mua nó, các bác biết địa chỉ mua tại Hànội thì mách cho em với. Thank các bác trước.
            Bạn cho mình hỏi? Tại sao bạn biết nó hỏng Loadcell? Cân sai có nhiều nguyên nhân. Mua cảm biến lực (Loadcell) Thì có nhiều chỗ. Cái cân bạn bị hỏng cân được tải trọng bao nhiêu? Bạn có thể đến Công ty CP Tư Vấn Công Nghệ CTECH - địa chỉ 75 Nguyễn Ngọc Nại - Thanh Xuân - Hà Nội để hỏi. Đây là công ty chuyên về Cân điện tử. Mình thấy các Công ty ở Miền Bắc toàn mua cảm biến lực Loadcell từ đây.
            Benado Tran

Comment

Nguyên văn bởi tranthuyet Xem bài viết
              Bạn cho mình hỏi? Tại sao bạn biết nó hỏng Loadcell? Cân sai có nhiều nguyên nhân. Mua cảm biến lực (Loadcell) Thì có nhiều chỗ. Cái cân bạn bị hỏng cân được tải trọng bao nhiêu? Bạn có thể đến Công ty CP Tư Vấn Công Nghệ CTECH - địa chỉ 75 Nguyễn Ngọc Nại - Thanh Xuân - Hà Nội để hỏi. Đây là công ty chuyên về Cân điện tử. Mình thấy các Công ty ở Miền Bắc toàn mua cảm biến lực Loadcell từ đây.
              Cám ơn bác tran thuyet.
              Cái cân của em là cân sức khỏe, cân được đến 150Kg, có 4 cảm lực ở 4 góc, tháo ra đo điện trở nguội thì thấy có 1 cái bị sai trị số, em đoán là hỏng.
              Ở 75 Nguyễn Ngọc Nại có bán cảm biến lực nhưng toàn loại hàng khủng thôi, cái của em nó chỉ bằng đầu ngón tay út....

Comment

cân của bác hero chắc là laọi này

em rất ấn tượng với loại cân này vì... digital mà có 15usd 1 cái thoai

http://www.dongnhan.com/vn/index.php...howpro&aid=402

Comment

Cám ơn bác nhatson.elec, em cũng nghĩ là chỉ khác bên ngoài thôi còn bên trong chắc là như nhau.

Comment

Nguyên văn bởi hero_7070 Xem bài viết
                    Cám ơn bác tran thuyet.
                    Cái cân của em là cân sức khỏe, cân được đến 150Kg, có 4 cảm lực ở 4 góc, tháo ra đo điện trở nguội thì thấy có 1 cái bị sai trị số, em đoán là hỏng.
                    Ở 75 Nguyễn Ngọc Nại có bán cảm biến lực nhưng toàn loại hàng khủng thôi, cái của em nó chỉ bằng đầu ngón tay út....
                    Bạn ra chợ trời tìm xem có khi có đấy! Chịu khó đi chợ một chút, nhiều cái hay đấy. Chúc bạn thành công!
                    Benado Tran

Comment

Chào các bác.
                      Em đang gặp 1 sự cố nhỏ chưa bít cách sử lý ra sao, mong các bác giúp với.
                      Số là công ty em có cái máy sạc gas điều hòa tự động, nó có thể nạp gas vào hệ thống bằng cách nén gas từ bình chứa gas dự trữ trong máy. Hôm nọ em vệ sinh lau chùi bên trong máy phát hiện cân không về 0. Nghĩ là có thể đặt zero cho cân, em ấn cái nút bên trong vỉ mạch in thế là nó cân sai và không hoạt động nữa. Em nghĩ là mình đã vô tình cài đặt sai chế độ hoạt động của máy. Nhưng em không có tài liệu hướng dẫn cài đặt. Có bác nào bít cách cài đặt máy đó giúp em với.
                      À quên, máy đó tên là Digi Clima 134 (hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Pháp và Anh)
                      Mong sự giúp đỡ của các bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

hero_7070 Tìm hiểu thêm về hero_7070

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X