Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hall sensor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hall sensor

Bac nao co tai lieu tieng viet ve hall sensor share cho em voi( em ko dich dc tu ban tieng anh)

Bạn lên Google tìm và cài EVTran rùi paste nguyên cả đoạn văn bản tiếng Anh cần dịch vào. Ấn nút và chờ một tẹo là máy tính dịch ra tiếng Việt cho. Câu cú dịch ra hơi ngu nhưng đủ hiểu (máy dịch mà, sao uyển chuyển được).
    Mà ngay trên Google.com.vn cũng có phần dịch tất cả các thứ tiếng ra tiếng Việt đó (cái ở cạnh link như thế này nè: [Dịch trang này])
    Chúc thành công.
    Last edited by Driverless; 18-11-2008, 22:09.

Comment

Hall cũng có nhiều loại lắm , như là hall effect sensor , hall effect switch ,.....

2 loại trên giống và khác nhau chỗ nào ?

Comment

1 loại là sensor tuyến tính, tín hiệu ra tỉ lệ với dòng điện và từ trường.
        Cái còn lại là hall switch. Tín hiệu ra logic 0&1 (Switch)
        ●█═██▄▄▄▄▄▄▄▄▄
        ▄▅██████▅▄▃▂
        ████████████████
        ◥⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲⊙▲◤

Comment

Mình đi xưởng thực tập, gặp phải con Cảm biến từ Hall nhưng tìm trên trang Datasheet mãi mà không thấy! Chắc là do khả năng search "hơi lùn" nên ko thấy! Tớ đọc thấy trên thân nó có ghi số: 501 K 504 2 .Bạn nào có Datasheet của nó hay biết Link của Datasheet cũng được thì gửi cho mình với nhé! Cảm ơn nhiều lắm!

Mobile: 0169.966.3867
          Email:

Comment

bạn nào có mạch nguyên lý sử dụng con cảm biến hall này share cho mình với.

Comment

Bạn vào datasheetarchive.com sẽ có con này

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhhuydk3 Tìm hiểu thêm về dinhhuydk3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X