Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điều khiển từ xa của ô tô đồ chơi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bác nào biết đưa dữ liệu số vào bộ thu phát này không chỉ giáo cho em với
    Phạm Duy Quý

PN:0973291335

Dám nghĩ,dám nói,dám làm

Comment

hix hix em mới vào mà cũng mù tịt.anh em nào mà làm xong uỳ thi post tất cả len cho em xem với nhoa >___<

Comment

mình có con helicoper dùng sóng FM 40MHz.tháo ra coi thử cái sơ đồ bộ điều khiển thì thấy đơn giản lắm,có 1 con Ic,2 transistor,1 bộ dao động thạch anh,khoảng hơn chục cái trở và chục cái tụ.mà con IC nó không có nhãn mác gì cả.bọn Tàu đểu thật.

Comment

e nhìn mạch này khó hỉu quá.

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
            Những cuộn cảm đó đều bán sẵn ngoài chợ (cả cuộn biến cảm luôn).Còn IC TX và RX 2000vnd/1 cặp.
            Trời 2k một cặp thiệt ko đó bác?

Comment

em có cái xe cũ của tàu. có mạch rùi nhưng mà nó chạy yếu xìu ah. bây giờ em muốn dùng ắc quy 12V để chạy mô tơ 12V nhưng không biết tách nguồn 5V cho mạch và nguồn 12 cho mô tơ như thế nào. Bác nào biết chỉ em với. cho em hỏi thêm là mạch nhận nó dùng cầu H phải không?

Comment

Nguyên văn bởi ckd08 Xem bài viết
                em có cái xe cũ của tàu. có mạch rùi nhưng mà nó chạy yếu xìu ah. bây giờ em muốn dùng ắc quy 12V để chạy mô tơ 12V nhưng không biết tách nguồn 5V cho mạch và nguồn 12 cho mô tơ như thế nào. Bác nào biết chỉ em với. cho em hỏi thêm là mạch nhận nó dùng cầu H phải không?
                Trong datasheet có cái tách nguồn riêng cho động cơ đó, bạn cần thay đổi giá trị của trở mắc vào mạch nuôi IC và thay đổi các Trans công suất khác lớn hơn.
                Good luck & Have fun ^^

Comment

Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
                  Trong datasheet có cái tách nguồn riêng cho động cơ đó, bạn cần thay đổi giá trị của trở mắc vào mạch nuôi IC và thay đổi các Trans công suất khác lớn hơn.
                  Nhưng mà mấy con trans ở trên mạch em tra không có, trên đó ngoài 3 con C1815 ra thì mấy con khác không biết. nó có kí hiệu tựa tựa vậy nè ||| với em không phải dân chuyên điện tử nên nhìn cái mạch thu nó là chóng mặt rồi anh có mạch nào nhìn đơn giản 1 tí share cho em với

Comment

Hờ hờ, đó RX-2B và TX-2B là 2 IC thu phát chuyên dụng, đơn giản rùi (nếu bạn muốn xe của bạn sang trái phải, lên xuống)
                    Mà nếu không thấy con trans nào phù hợp thì lên mạng search con trans đó, lấy thông tin rồi post lên đây mọi người sẽ hướng dẫn cho bạn chọn con nào cho phù hợp. Mình thì Cứ xài cặp D965 với A1015 bởi vì mạch mình không chạy nguồn lớn
                    Chỉ có cái kí hiệu || là tụ ko phân cực thôi chứ làm gì có |||
                    Good luck & Have fun ^^

Comment

Nguyên văn bởi tuanla93 Xem bài viết
                      Hờ hờ, đó RX-2B và TX-2B là 2 IC thu phát chuyên dụng, đơn giản rùi (nếu bạn muốn xe của bạn sang trái phải, lên xuống)
                      Mà nếu không thấy con trans nào phù hợp thì lên mạng search con trans đó, lấy thông tin rồi post lên đây mọi người sẽ hướng dẫn cho bạn chọn con nào cho phù hợp. Mình thì Cứ xài cặp D965 với A1015 bởi vì mạch mình không chạy nguồn lớn
                      Chỉ có cái kí hiệu || là tụ ko phân cực thôi chứ làm gì có |||
                      cái mạch của em như thế này nèhttp://cA3.upanh.com/11.912.16117972...Picture002.jpg
                      còn con trans em nói là ||| 3279. em tra trên datasheet ko thấy

Comment

Box này hình như đóng cửa rồi hay sao mà không thấy ai thảo luận. có anh em nào đã lắp thử chưa xin cho ý kiến, tôi đang định ráp 1 bộ sử dụng mo tơ đề của xe máy để làm cái ô tô điện cho bé nhà tôi, có bác nào có ý kiến gì hay cho tham khảo với.

Comment

bạn ơi, cho mình hỏi IC RX và TX đó bán ở chỗ nào nhỉ. mình tìm mà không thấy có. Thank

Comment

sao to khong thay gi ka

Comment

Nguyên văn bởi vandungevn Xem bài viết
                              bạn ơi, cho mình hỏi IC RX và TX đó bán ở chỗ nào nhỉ. mình tìm mà không thấy có. Thank
                              Up!
                              Bạn nào biêtx chỗ bán không?

Comment

Nguyên văn bởi doremon_nvn Xem bài viết
                                Up!
                                Bạn nào biêtx chỗ bán không?
                                Loại IC này nếu bạn tìm không thấy bán mới,thì có lẽ bạn phải tim trong xe đồ chơi TQ hỏng thôi hoặc mua hẳn cái xe mới mà lấy.

Comment

Về tác giả

Collapse

VinhCity Tìm hiểu thêm về VinhCity

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X