Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em làm mạch cảm biến khi có người bước qua cửa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em làm mạch cảm biến khi có người bước qua cửa

Xin chào các bác, phòng của em hơi rộng, mà bàn học lại quay vào trong, lên đang học mà có người vào thì cũng không biết, trừ khi để ý và yên tĩnh. Bác nào có mạch dùng cảm biến gì cũng dc, đặt ở 2 bên cửa, khi có người vào hoặc ra cũng dc, là ố kêu một tiếng cho em biết. Hj. Em không biết gì về mạch đâu, lên bác nào có mạch thì post lên cho mọi người, có cả hình ảnh luôn. Nếu không thì thôi, đừng viết lằng nhằng, sorry các bác, nhưng em thấy đa số câu hỏi post lên không nhận dc câu trả lời chính xác, mà toàn người nói này nọ, rồi mới đến phần chính. Em mong bác nào có thì chia sẻ cho mọi người. Thank!!!

Nguyên văn bởi ttung_11 Xem bài viết
    Xin chào các bác, phòng của em hơi rộng, mà bàn học lại quay vào trong, lên đang học mà có người vào thì cũng không biết, trừ khi để ý và yên tĩnh. Bác nào có mạch dùng cảm biến gì cũng dc, đặt ở 2 bên cửa, khi có người vào hoặc ra cũng dc, là ố kêu một tiếng cho em biết. Hj. Em không biết gì về mạch đâu, lên bác nào có mạch thì post lên cho mọi người, có cả hình ảnh luôn. Nếu không thì thôi, đừng viết lằng nhằng, sorry các bác, nhưng em thấy đa số câu hỏi post lên không nhận dc câu trả lời chính xác, mà toàn người nói này nọ, rồi mới đến phần chính. Em mong bác nào có thì chia sẻ cho mọi người. Thank!!!
    Mạch này đơn giản mà, bạn có thể làm theo anh minhdt
    http://my.opera.com/minhdt/blog/show.dml/5959781
    Last edited by tuanla93; 27-07-2010, 12:40.
    Good luck & Have fun ^^

Comment

Thank bác, nhưng linh kiện khó nhìn quá, bác có thể ghi rõ thông số linh kiện không?

Comment

hix, link kiện to thế còn gì, bạn chuột phải vào chọn Save image as vào máy rồi xem, ảnh nét lắm
        Good luck & Have fun ^^

Comment

anh minhdt chỉ thu nhỏ cho vừa trang web thôi
          Good luck & Have fun ^^

Comment

anh oi! co mach nao dung cam bien chuyen dong khong giay? co thi up len cho em voi nha!

Comment

may cái này bán đầy làm chi nữa em giá cũng được tùy tính ứng dụng.
              Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
              Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Hi,
                Nếu không dùng mạch được thì chẳng cần dùng đến mạch. Bác cứ kiếm 2 cái lon (bằng sắt kêu to nhất), mỗi lon đục một lỗ và xỏ một sợt dây cước mãnh vào và thít lại không cho tuột ra. Đặt 2 lon vào 2 bên cửa để sợi dây căng lên ở một độ cao nhất định. Bây giờ ai đi vào cửa thì biết liền.
                Hồi còn đi học Quân sự, tụi tui hay dùng chiêu này để phát hiện Đại đội trưởng lén vào phòng vào buổi tối để bắt quả tang ông nào đang tán phét trong giờ đi ngủ. Rất hiệu quả đấy, nghe tiếng lon kêu là lập tức im ru cả phòng. Kết quả là không ai bị bắt quả tang nói chuyện và nguyên phòng phải chịu phạt đi đào hố và xúc phân (tươi) để trồng cây. Đúng là đoàn kết chết hết, chia rẽ chết sạch sẽ.
                Thân ái.
                Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Về tác giả

Collapse

ttung_11 Tìm hiểu thêm về ttung_11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X