Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cảm biến số lượng - đặt hàng nếu ai làm được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cảm biến số lượng - đặt hàng nếu ai làm được

Vấn đều của tôi như sau :
    tôi có 1 động cơ động cơ đốt trong, có rất nhiều bulong lắp lên đó và dùng súng để bắn các bulong này vào. Giờ tôi muốn làm 1 thiết bị có thể phát ra tín hiệu đèn xanh khi dùng súng bắn bulong vào, tức là bulong và súng và động cơ liền mạch với nhau (bulong lắp lên súng, trên súng có tín hiệu để khi súng và bulong chạm vào động cơ sẽ cho ra tín hiệu), còn nếu súng và bulong ko chạm nhau thì khi bulong chạm vào động cơ sẽ cho ra tín hiệu màu đỏ.

Ai làm dc thiết bị như này thì để lại mail hay số điện thoại.
    thanks!

Nguyên văn bởi ngmtuong Xem bài viết
    Vấn đều của tôi như sau :
    tôi có 1 động cơ động cơ đốt trong, có rất nhiều bulong lắp lên đó và dùng súng để bắn các bulong này vào. Giờ tôi muốn làm 1 thiết bị có thể phát ra tín hiệu đèn xanh khi dùng súng bắn bulong vào, tức là bulong và súng và động cơ liền mạch với nhau (bulong lắp lên súng, trên súng có tín hiệu để khi súng và bulong chạm vào động cơ sẽ cho ra tín hiệu), còn nếu súng và bulong ko chạm nhau thì khi bulong chạm vào động cơ sẽ cho ra tín hiệu màu đỏ.

Ai làm dc thiết bị như này thì để lại mail hay số điện thoại.
    thanks!
    hello
    bác nói em khó hiểu quá,chụp cho em tấm hình về cái động cơ với cây súng được ko ạ?
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
      hello
      bác nói em khó hiểu quá,chụp cho em tấm hình về cái động cơ với cây súng được ko ạ?
      động cơ xe máy ấy bác, công nhân họ hay làm rơi bulong hay các vòng đệm vào mà họ ko phát hiện ra, giờ em muốn làm cái cảm biến phát hiện ra các chi tiết rơi ấy.

khi bulong rơi vào động cơ thì đèn sẽ phát màu đỏ còn nếu bulong gắn vào súng bắn bulong thì đèn sẽ màu xanh.

số chi tiết rơi vào động cơ sẽ hiển thị lên mà hình.

em nghĩ là làm dc, em ko chuyên về điện tử mà chuyên cơ khí.

Comment

bạn nên chụp hình gửi lên mọi ng mới có thể biết chắc là làm như thế nào. Bởi liên quan đến bố tí cảm biến j, như thế nào.
        Chứ không làm sao mà biết để mà nghĩ cách làm. phương pháp làm và thực tế làm j nó khác nhau nhiều lắm
        Học thầy không tày học bạn ...

Comment

Về tác giả

Collapse

ngmtuong Tìm hiểu thêm về ngmtuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X