Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hệ thống ngắt mô tơ tự động khi không có nước

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hệ thống ngắt mô tơ tự động khi không có nước

chả là e đang làm mô hình tưới cây tự động, nhưng e laị gặp vấn đề ở chỗ khi có nước thì ko nói làm j nhưng khi ko có nước thì làm sao để môtơ tự động ngắt ạ mong cac bác trong dđ chia sẻ kinh nghiệmbcho e với ạ, e đang cần gấp. e xin cảm ơn trước

Phao điện bán sẵn rất rẻ, mua về đấu vào chạy luôn đến khi cạn nước cả hai quả bị treo là ngắt bơm. Khi nguồn nước được bổ xung đến mức cả hai quả nổi lên thì bơm lại chạy.

Comment

Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
      Phao điện bán sẵn rất rẻ, mua về đấu vào chạy luôn đến khi cạn nước cả hai quả bị treo là ngắt bơm. Khi nguồn nước được bổ xung đến mức cả hai quả nổi lên thì bơm lại chạy.
      E làm mô hình tưới cây mà, đâu phải bơm nước sinh hoạt đâu mà dùng phao điện ạ, cụ thể là e tưới vườn rau sau nhà mô hình thì hoàn toàn tự động rồi nhưng khổ nỗi ko có nước mà mô tơ vẫn chạy làm hỏng phớt ạ
      Có pác nào zúp mình với

Comment

Nguyên văn bởi vutruyen Xem bài viết

E làm mô hình tưới cây mà, đâu phải bơm nước sinh hoạt đâu mà dùng phao điện ạ, cụ thể là e tưới vườn rau sau nhà mô hình thì hoàn toàn tự động rồi nhưng khổ nỗi ko có nước mà mô tơ vẫn chạy làm hỏng phớt ạ
        Có pác nào zúp mình với
        Thì bác nối dây rồi làm cái cọc cắm cái phao xuống sao cho mực nước vừa tới đầu cái ống hút là phao nó ngắt bơm là đc rồi

Comment

Ý kiến khá hay, nhưng cụ thể hơn đc ko ạ, e còn mù mờ cái chỗ cắm cọc và ống hút

Comment

Về tác giả

Collapse

vutruyen Tìm hiểu thêm về vutruyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X