Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhà máy điện hạt nhân-xin giúp đỡ.........

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chinhnghiad3 Xem bài viết
    Hiện nay mình đang làm đồ án về nhà máy điện hạt nhân,lập trình và mô phỏng bằng s7-300+ Wincc.bạn nào có nhã hứng hay tài liệu thì cùng trao đổi nhé.tks
    Chào bạn! Về nhà máy điện hạt nhân, mình cũng đang làm đồ án về lĩnh vực này. Cụ thể mình làm về Lò phản ứng của nhà máy. Rất mong có tài liệu gì mình và bạn sẽ giúp đỡ cho nhau
    Phải công nhận rằng đây là 1 mảng rất khó và tài liệu gần như là không có (tiếng anh cũng vậy) mình nghĩ có lẽ là do tính bảo mật ))
    Có gì trao đổi qua mail mình nhé: tanlt.ae.hust@gmail.com

Comment

Wincc và bộ lệnh s7-300 sẽ là công cụ, là cái bạn sử dụng để làm ra cái mô phỏng này thôi. Sử dụng nó thành thạo, để thực hiện được ý đồ, ý tưởng của mình cũng quan trọng nhưng ở đây cần thêm kiến thức về công nghệ, cụ thể là công nghệ điều khiển của lò vver-1000.

Ví dụ như bạn biết lái xe ô tô (tương đương biết sử dụng wincc) nhưng để tự lái xe được từ Pari sang Berlin thì bạn phải biết thêm về đường đi, cách tham gia giao thông, các thủ tục qua biên giới ... thì mới đi được.

Nhiều bạn nghĩ rằng đồ án này là viển vông, là không tưởng. Mình thì nghĩ rằng yêu cầu của thầy giáo cũng không cao như là một nhà máy điện hạt nhân thật. Có lẽ chỉ cần mô phỏng được mấy thao tác chính trong điều khiển lò phản ứng thôi (ví dụ ra lệnh điều khiển tăng công suất thì các thiết bị, màn hình điều khiển sẽ phản ứng ra sao...).

Nhà máy nhiệt điện đốt than và nhà máy điện hạt nhân giống nhau nhiều lắm, khác nhau chút ít thôi.

Nguyên văn bởi chinhnghiad3 Xem bài viết
      k có ai giúp mình à? . mem nào giỏi wincc với s7-300 mình thuê làm này
      no one lives forever

Comment

Các bạn ơi, ai có tài liệu về Lò phản ứng wwer-1000 có thể cho mình xin được không!

Comment

Về tác giả

Collapse

chinhnghiad3 Tìm hiểu thêm về chinhnghiad3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X