Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thủ thuật trong WinCC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Q2T Xem bài viết
    Có ai biết làm thế nào mà các chương trình WinCC chi cho phép chay Runtime mà không cho phép sửa chương trình bên trong không?
    Mình đang có một chương trình WinCC nhưng họ đặt chế độ: Khi khởi động WinCC là chương trình của họ chạy Runtime luôn (full screen) và không cho phép dùng các phím tắt như: (Window + D, Ctrl+esc, alt+tab...) để vào Window. Muốn thoát khỏi WinCC chi có thể tắt máy tính!
    Mình thấy cách này rất hay để bảo mật chương trình.
    Ai biết cách xinh chỉ giáo!
    Thanks alot
    Khi windownXP khởi động, C:\WINDOWS\system32\userinit.exe, sẽ được chạy đầu tiên, sau đó nó sẽ kêu windowXP bắt đầu hoạt động ( \explorer.exe) .

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon",

"Userinit" : C:\WINDOWS\system32\userinit.exe

chỉ cần thay giá trị này trong Registry là OK
    Nếu như mày thay file userinit.exe = chương trình của mình và trong chương trinh của mình lại ko gọi windownXP khởi động , thì luc mở máy lên, chỉ có chương trình của mình chạy thôi.

Comment

Nguyên văn bởi Manhho86 Xem bài viết
      Pác cho em hỏi ! Trong Project của em , khi Runtime rồi sẽ có 1 Button EXIT. Khi người vận hành ấn EXIT thì lập tức sẽ thoát Runtime đồng thời Shutdown luôn máy tính. Em đã dùng VB để tạo ra hộp thoại tương tác ( có xác nhận) nhưng chưa rõ lệnh Shutdown trong VB cụ thể ra sao. Mong pác chỉ giúp !
      Có thể dùng thư viện API, sẽ dễ dàng hơn
      nếu dùng VB6 thì xài "API-Guide" có hướng dẫn + VD cụ thể.

Comment

Chào mọi người!
        Tôi là thành viên mới tham gia lần đầu tiên vào diễn đàn. Tôi thấy mọi người tìm hiểu say sưa quá! Vui thật!
        Thú thật tôi cũng chỉ biết đôi chút về winCC, PLC... Nhưng có điều này tôi chưa biết. Mong các bạn chỉ giúp cho!
        - Project của tôi là một trạm điều khiển gồm cho 5 máy bơm. Mỗi Bơm liên kết với những bơm khác
        - Tôi thật sự không biết làm thế nào để trong phần Alarm logging chỉ hiển thị riêng biệt cho từng máy mà thôi. Vì thông thường, trong Alarm logging chỉ thông báo chung và không phân loại được tình trạng hỏng hóc và bình thường.
        - Tôi muốn từng tình trạng (bình thường và hỏng hóc) được hiển thị riêng biệt cho từng bơm
        Cảm ơn các bạn nhiều! Hi vọng sớm có lời chỉ giáo!

Comment

Các bạn cho mình hỏi làm sao để tạo đồng hồ thời gian thực trên giao diện WinCC với...

Comment

hi
            Mình đang làm đồ án về trạm trộn hóa chất mô phỏng trên WinCC, mình đã thiết kế xong, nhưng không thể nào tạo tag điều khiển mức nước trong bồn cũng như là I/O file. Cứ chạy Runtime là toàn bộ mức nước trong bình không có, mình tìm mãi mà không làm được mong các bạn giúp đỡ.
            Cảm ơn nhiều
            My new project: Nạp thẻ,

Comment

hỏi về chức năng nút nhấn ON - OFF trong WinCC

Chào các bạn.
              Mình đang lập trình chức năng Pause trong WinCC phải sử dụng nút nhấn On - OFF mà mình không biết điều khiển nó thế nào mong các bạn giúp đỡ.
              My new project: Nạp thẻ,

Comment

Tag thông báo trạng thái mất kết nối giữa WinCC và PLC
                Bạn nào biết cách hiển thị thông báo mất kết nối giữa PLC và WinCC không? Khi mất kết nối đương nhiên các vùng hiện thị IO nó bị mờ hoặc có dấu ! để thông báo mất kết nối, tuy nhiên tôi muốn khi mất kết nối thì WinCC chuyển đến hẳn một trang mới để thông báo trạng thái mất kết nối, nhưng chưa tìm ra biện pháp nào ( có biến nào trong WinCC thông báo điều này không). Bạn nào trong biết chỉ hộ với. Thank you!

Comment

các bạn ơi giúp mình với mình dùng chứng năng " Tag Logging" của wincc để vẽ biểu đồ . Mình dùng chức năng mô phỏng " wincc tag simulator" chạy oke. Nhưng mình gặp phải vấn đề sau: trong chương trình mình viết có phần đếm sản phẩm --> dữ liệu mình lưu vào vùng MD100 vậy mình phải làm sao để chức năng vẽ biểu đồ nhận được giá trị của MD100 từ Step7??? Mình cần gấp. Cảm ơn các pác

Comment

mình đã làm được cảm ơn cả nhà.l Có bạn nào thắc mắc giống mình cứ pm mình

Comment

• hi protiendat

minh cung dang lam de tai nhu cau nhung chua la duoc gi ca.ban co the cho tai lieu cua ban de minh nghien cuu duoc ko.
                      email cua minh la :chieclamuaha23223@yahoo.com.hay pm cho minh nhe.thanks cau

Comment

• Chào các bác, bác nào chỉ em cách cộng tổng 3 biến trong wincc nhé. Em chạy wincc nối với 3 PLC hoàn toàn giống nhau, hiện sản phẩm đang chạy, nhưng em phải cộng thủ công 3 sản phẩm của 3 máy để biết đã đủ chưa, (hi, thủ công quá). Em chưa biết làm sao để wincc hiển thị được tổng sản phẩm chạy được của 3 máy, các bác chỉ em nhé.
                        Tel:
                        Email:

Comment

• Nguyên văn bởi Nobuhiro Xem bài viết
                          Bạn kích đúp vào WinCC Online Trend Control.Vào tab Toolbar --> Keyboard Function
                          -->Select time range.
                          Như vậy trên toolbar sẽ có biểu tượng cái đồng hồ để lựa chọn khoảng thời gian muốn hiển thị online.
                          Tạo Archive là để khai báo muốn lưu tag nào trong database của WinCC. Chỉ những tag được lưu trong database mới có thể xem được trong WinCC Online Trend/Table Control
                          Giá trị mà nó hiển thị có chữ u ở sau là lúc đó WinCC không đọc được giá trị vì vậy nó lấy giá trị đọc được cuối cùng hoặc giá trị thay thế
                          Giá trị thay thế cho giá trị có .u ở sau dc lấy từ đâu ạ ? Và làm cách nào khắc phục để có thể lấy giá trị chính xác ?

Comment

• gửi cho mình xin cách làm vào mail này với nhá ! hoangdungvkpt1003@gmail.com

Comment

• Xin mọi người giúp tôi! Tôi có 4 máy nén khí, tôi muốn làm Alarm logging hiển thị riêng biệt cho từng máy thì phải làm thế nào? Hiện tại tôi đã làm Alarm logging cho 1 máy thì OK rồi. Tôi xin cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

Q2T Tìm hiểu thêm về Q2T

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X