Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Plc - Dcs - Hmi - Scada - Học ở đâu ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Plc - Dcs - Hmi - Scada - Học ở đâu ?

các bạn ơi cho mình hỏi chút , mình ở hà nội đã học xong 3 năm cao đẳng tự động hóa nên PLC -DSC -Hmi -Scada vẫn còn lơ mơ lắm , mình muốn có chứng chỉ của "Trung tâm dào tạo Simens " nhưng mà không biết nó ở đâu và chương trình đào tạo như thế nào , ai biết xin chỉ cho tui với

Không có nơi nào dạy tất cả các món trên kiểu dạy nghề. Thông thường chúng là các môn học của khoa Điện ĐHBK, tùy ngành hẹp mà tỷ lệ nhiều ít khác nhau. Trung tâm đào tạo về tự động hóa của Siemens chỉ đào tạo tập trung vào PLC của hãng này và mở rộng sang các vấn đề liên quan (HMI, DCS, SCADA ...) Trung tâm nằm trong khuôn viên bộ môn Điều khiển tự động ĐHBK HN, nhà C9, phía trong cùng tầng 3.

Đấy là về thông tin, còn thực tế cho thấy có học trong trung tâm này hết, để làm được việc là cả quãng đường rất dài ...
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Không có nơi nào dạy tất cả các món trên kiểu dạy nghề. Thông thường chúng là các môn học của khoa Điện ĐHBK, tùy ngành hẹp mà tỷ lệ nhiều ít khác nhau. Trung tâm đào tạo về tự động hóa của Siemens chỉ đào tạo tập trung vào PLC của hãng này và mở rộng sang các vấn đề liên quan (HMI, DCS, SCADA ...) Trung tâm nằm trong khuôn viên bộ môn Điều khiển tự động ĐHBK HN, nhà C9, phía trong cùng tầng 3.

Đấy là về thông tin, còn thực tế cho thấy có học trong trung tâm này hết, để làm được việc là cả quãng đường rất dài ...
      bạn ơi thế học ở Trung tâm đó thì ai cũng đăng ký học được ah , hay là chỉ sinh viên bách khoa mới được đăng ký học , và không biết học phí là bao nhiêu có cao ko nhỉ?
      Nếu mà có niềm đam mê và nhiệt huyết thì sẽ đạt được thui

Comment

Ai đăng ký cũng được, riêng sinh viên của bộ môn ĐKTĐ thì được giảm giá.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nếu bạn ở TP HCM có thể học ở nhiều nơi điển hình là Trung tâm Việt Đức trường Đại Học Sư Phạm Kỹ thuật là nơi đào tạo cho Siemens đấy
          |

Comment

Các bạn ơi mình chưa biết gì về Scada mình mới chỉ học đến PLC thôi , mình muốn tìm hiểu về Scada thì mình nên bắt đầu từ đâu?

Comment

Bạn đang học đại học. Muốn tìm hiểu về SCADA thì cách nhanh nhất là xin đồ án (đồ án tốt nghiệp) các năm trước làm về SCADA mà tìm hiểu vì trong đồ án thường ghi khá chi tiết phần lý thuyết. Sau đó tìm một phàn mềm SCADA của 1 hãng nào đó về làm thử vài ví dụ. Thế là nắm được những điểm cơ bản rồi.
              Đừng ngồi đó mà mong mọi việc tốt hơn, hãy làm mình tốt hơn
              Jim Rohn

Comment

Bạn có thể đến trung tâm tự động hóa DKS.Ở đó có đủ điều kiện cho bạn học tập.
                Good luck!

Comment

Nguyên văn bởi thinhbk50 Xem bài viết
                  Các bạn ơi mình chưa biết gì về Scada mình mới chỉ học đến PLC thôi , mình muốn tìm hiểu về Scada thì mình nên bắt đầu từ đâu?
                  Là sinh viên không phải ông nào cũng có đủ tiền để tới mấy trung tâm đào tạo đó. Hãy phát huy tinh thần tự học của sinh viên nhé. Ra mấy quán CD ROM mua bộ sau : WinCC 6.0, STEP 7 giá là khoảng 16 nghìn VNĐ > thế là đủ bộ tàm tạm tìm hiểu lập trình, cấu hình cho 1 hệ SCADA cấp rất nhỏ rồi. Bộ này dùng cho s7 300 mà không tốn tiền mua PLC thật.
                  Còn để hiểu sâu, cặn kẽ thì còn nhiều thứ như truyền thông profibus,... thiết bị chấp hành điện, khí nén.... cảm biến......
                  Chúc bạn nghiên kíu tốt nha

Comment

Nếu bạn ở Hà Nội mời bạn qua trung tâm mình tham khảo chương trình đào tạo bên mình.PLCTECH có đầy đủ trang thiết bị thực hành giúp các bạn vừa học vừa thực hành.
                    PLCTECH: 108 Trường Chinh - Đống Đa - Hà Nội
                    Hotline: 0984 957 127(Mr.Chính)
                    Email: info@plctech.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

thinhbk50 Tìm hiểu thêm về thinhbk50

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X