Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PC access - Kepware server EX - WinCC???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi cdtk32 Xem bài viết
    các bạn co mình hỏi khi dùng kepware kết nối giữa PLC va Win cc mà dung cáp MPI qua cổng USB có đươc không vậy. vì hiên giờ cáp MPI cổng COM của Mình bị hư nên định mượn cái của thằng bạn xài đở nhưng vì đang làm đồ án nên lo lắm
    các bạn có ai làm rồi cho mình biết với
    Có vấn đề gì đâu nào.
    Biển học vô bờ

Comment

Thanks bạn kekhukho nhiều lắm mình sẽ thử mong được các bac giúp nhều hơn
      Mấy bạn có ai từng làm PLClink chưa vậy
      có thể chia sẽ kinh nghiệm cho mình đươc không

Comment

Thanks bạn kekhukho nhiều lắm mình sẽ thử mong được các bac giúp nhều hơn
        Mấy bạn có ai từng làm PLClink chưa vậy
        có thể chia sẽ kinh nghiệm cho mình đươc không
        Nói rõ hơn tý nữa được không. Biết gì thì tớ chia sẻ. Không biết thì tớ không dám trả lời (mà nếu ko thấy tớ trả lời thì đừng có chờ nhé)
        Biển học vô bờ

Comment

Nguyên văn bởi Kekhukho Xem bài viết
          Nói rõ hơn tý nữa được không. Biết gì thì tớ chia sẻ. Không biết thì tớ không dám trả lời (mà nếu ko thấy tớ trả lời thì đừng có chờ nhé)
          PLClink là một phần mền nó tạo một file SCL tử simulink của Matlab .file này có thể nạp cho PLC .cái này rất cần cho những chương trình PLC mang tính điều khiển hệ thống.nó có Gateway có thể giao tiếp với PLC thông qua GUI của Matlab nhưng vì minh mới nghien cứu về cái này nên cung chưa rõ lắm nên mong được sự chia sẽ của các bạn dã làm cái này

Comment

kekhuhko ơi cho mình hỏi một vấn đề ngoài topic nay chút nha
            Mình đã xem file video cấu hình cho mạng Profibus dp mà bạn đã gữi trên diễn đàn
            Nhưng mình chưa hiểu có một phần đặt địa chỉ cho EM277 mình chưa biết cái đó có ý nghĩa gì (hình trong link dưới)
            mong nhận đươc sự giúp đở của bạn chúc bạn thành công
            Last edited by cdtk32; 09-08-2010, 19:33.

Comment

kekhuhko ơi cho mình hỏi một vấn đề ngoài topic nay chút nha
              Mình đã xem file video cấu hình cho mạng Profibus dp mà bạn đã gữi trên diễn đàn
              Nhưng mình chưa hiểu có một phần đặt địa chỉ cho EM277 mình chưa biết cái đó có ý nghĩa gì (hình trong link dưới)
              mong nhận đươc sự giúp đở của bạn chúc bạn thành công
              Đó là địa chỉ vùng nhớ I/O. Bạn đọc thêm trong module EM277 (tài liệu mình gởi kèm)
              Còn Matlab thì tớ ko còn dùng nữa (lúc xưa dùng làm đồ án môn xử lý tín hiệu số và môn điều khiển tự động), giờ đi làm lâu ngày ko dùng quên hết rồi.
              Attached Files
              Biển học vô bờ

Comment

Mấy bạn cho mình hỏi mình muốn làm một mang profibus dp
                Một con s7 400 làm master
                môt con s7 200 thông qua modul EM277
                Minh khong biết cấu hinh cho con s7 400 master thế nào
                địa chỉ giao tiếp giửa master và slave như thế nào
                Minh mới làm cái này chưa biết gì nhiều mong các bạn chi giáo
                xin lỗi vì hỏi ngoai chủ đề một chút mong nhận được sự giúp đở của các bạn
                chúc thành công và nhiều sức khỏe
                ps hôm trước nhờ ban kekhukho chi minh cái profibus dp s7 300 làm master 2 s7 200 lam slave chay ok cám ơn ban kekhu kho nhiều lắm

Comment

Mình cũng đang làm về kepware với PLC Fx3u của mitsu, bác nào đã kết nối và thực hiền rồi có thể chỉ giúp mình, hoặc cho mình tài liệu được không, thanks các bác

Comment

Các bác ak ?Thế giám sát mạng Profibus gồm S7-300 master và S7-200 Slave .Thì phải làm thế nào ak ? Chọn Driver như thế nào đấy ak or là chọn cả 2 drive là OPC và ...
                    Email:

Comment

Nguyên văn bởi cattrang878 Xem bài viết
                      Các bác ak ?Thế giám sát mạng Profibus gồm S7-300 master và S7-200 Slave .Thì phải làm thế nào ak ? Chọn Driver như thế nào đấy ak or là chọn cả 2 drive là OPC và ...
                      Cái này dùng Profibus thì cần quái gì OPC nhỉ, dùng winCC điều khiển giám sát luôn
                      Biển học vô bờ

Comment

bạn ơi! bạn có thể chỉ mình cài pc access được không? không biết sao máy tui cài không có được nữa! thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

Kekhukho Chả có gì để nói cả Tìm hiểu thêm về Kekhukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X