Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lập Trình HMI - PLC hãng DELTA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào cả nhà. Em mới bắt đầu làm việc với em PLC Delta. Em đang nghiên cứu phần giao tiếp truyền thông giữa Máy tính - PLC - Và các thiết bị hộ trợ truyền thông công nghiệp như đầu cân, đồng hồ nhiệt độ... Em loay hoay mãi mà vẫn chưa biết đi từ đâu. Bác nào có kinh nghiệm, tài liệu thì có thể gửi cho em tham khảo được không? Xin cảm ơn mọi người.
    Mail của em: phvandong@gmail.com

Comment

[MENTION=175733]justbelive[/MENTION]: Em đã kết nối và làm đúng như hướng dẫn nhưng vẫn không có phản hồi từ PLC. Bác xem thử dùm em cấu hình phần cứng như thế này đã đúng chưa : bộ chuyển USB -> RS485 (D+,D-, GND) kết nối vào D+, D-, SG của PLC . Phần thiết lập cấu hình com port của Kep sao cho match với PLC, chọn ID address...làm giống như hướng dẫn, thử hết mọi cách vẫn không nhận bác ơi..

Comment

Mình cũng đang quan tâm

Comment

Nguyên văn bởi dinhvantoi Xem bài viết
          Hi Bích!

Mình hiện đang làm việc cho Nhà phân phối ủy quyền duy nhất các thiết bị tự động hóa của hãng DELTA tại Việt Nam. Nếu bạn cần bất kỳ tài liệu nào thì cứ liên lạc với mình, mình sẽ giúp đỡ bạn.
          Hoặc là bạn có thể liên lạc theo địa chỉ bên dưới nhé!

Dinh Van Toi

------------------------------------------------------------------------------------
          E.T.E.C AUTOMATION TECHNOLOGY CO., LTD.
          Head Office: 280 Vuon Lai St., Phu Tho Hoa Ward, Tan Phu Dist., HCMC., VN.
          Tel: 84-8 39789237 (5 lines)
          Fax: 84-8 39789242
          Branch Office: Unit 36, Block 2, Den Lu 1, Hoang Mai Dist, Hanoi., VN
          Tel: 84-4 62783052 (3 lines)
          Fax: 84-4 62783055
          Mobile: 0906.916.803
          E-mail: toidv@etecvn.com
          Website: Biến tần - Biến tần Delta - PLC - Servo - Màn hình HMI - Đồng hồ nhiệt - Encoder - Bộ nguồn - HES - Biến tần Tiết kiệm năng lượng, Giải pháp cho cẩu trục, HVAC, Bơm điều áp, Inverter - Temperature Controller - AC Servo
          anh Tới cho em hỏi là bên mình có dòng HMI nào xài chuẩn giao tiếp rs232 không? và phần mềm lập trình cho nó. Cảm ơn anh nhìu

Comment

anh Tới ơi.. em đang làm đồ án tốt nghiệp,Em định dùng PLC Delta.Giờ em đang cần giao diện hiển thị trực quan trên máy tính báo cáo cho các thầy.anh có thể cho em xin tài liệu Screen Editor cho DVP -EX dùng cho win 7 không ạ?
            mail của em: hienbktry@gmail.com. em cảm ơn anh ạ!

Comment

các bác cho e hỏi: phần mềm wplsoft khi viết xong chương trình đến lúc compile và simulator thì máy báo lỗi " compiler cannot create some temporary files"! lỗi này giải quyết sao các pác? Thank các pác nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi thanggle Xem bài viết
                các bác cho e hỏi: phần mềm wplsoft khi viết xong chương trình đến lúc compile và simulator thì máy báo lỗi " compiler cannot create some temporary files"! lỗi này giải quyết sao các pác? Thank các pác nhiều!
                Lỗi này là do phiên bản mới WPLsoft 2.37 xung đột . Bạn cài lại bản thấp hơn. Nên dùng 2.35.
                Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

anh Tới oi. anh có thể gửi cho em xin tài liệu về màn hình HMI của hãng Delta được không? Em cảm ơn anh nhiều.

Comment

Thấy nhiều người hỏi quá mà chưa có ai reply, mình sẽ giúp các bạn !

Tài liệu đầy đủ về HMI đầy đủ nhất ( Catalogue, Instruction Manual, Hướng dẫn sử dụng phần mềm lập trình HMI DOP-Soft, DOP-Soft Software, Hướng dẫn kết nối HMI Delta với các hãng PLC và các thiết bị khác)

http://bientandelta.vn/n/tin-tuc/tai-lieu-hmi-delta

Comment

Em chào các a. Em đang bắt đầu tập tềnh học plc delta , mong các anh chỉ giáo cho e với ạ. Ac có tài liệu gì hay hay không cho e với ạ.
                      Mail of e. Quanghuongelectrical@gmail.com.
                      Giúp e với các bác nhá, cám ơn các bác nhiều

Comment

Cống hiến đầy đủ luôn nhé ! Không thiếu 1 thứ gì luôn Mr. Quang
                        Nếu cần hỗ trợ có thể Alo trực tiếp mình 0912.067.830 mình giúp dc gì mình giúp
                        Tổng hợp tài liệu PLC Delta bao gồm Catalogue PLC Delta, Datasheet PLC Delta, Phần mềm lập trình PLC Delta, Hướng dẫn lập trình PLC Delta, Ví dụ lập trình PLC Delta

Comment

Nguyên văn bởi unbeatable Xem bài viết
                          Cống hiến đầy đủ luôn nhé ! Không thiếu 1 thứ gì luôn Mr. Quang
                          Nếu cần hỗ trợ có thể Alo trực tiếp mình 0912.067.830 mình giúp dc gì mình giúp
                          Hôm trước mới qua lấy 1 plc chỗ bác này

Comment

Cám ơn anh Hoàng ! Ngoài Delta thì hiện tại bên mình phân phối thêm mảng PLC Mitsubishi, HMI Mitsubishi và Servo Mitsubishi nữa nhé, anh Hoàng và các bạn nếu rảnh thì ghé quan Website tham khảo các sản phẩm và dịch vụ nhé >

Comment

Chuẩn rs232 nhé , mua cọng cáp usb sang rs232 và mua cổng com tròn 8 chân, là ok
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Le Thi Bich Tìm hiểu thêm về Le Thi Bich

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X