Thông báo

Collapse
No announcement yet.

WinCC vs PLC S7 1200

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• WinCC vs PLC S7 1200

Tôi đang sử lập trình một bộ PLC S7 1200, cũng thử tò mò nối lên WinCC nhưng chưa cách kết nối, không biết dòng PLC mới này đã hỗ trợ việc kết nối này chưa nhỉ? Nếu có thì phải dùng phiên bản WinCC nào, hiện tôi đang dùng WinCC V6.2.
    Tôi cũng đã xem qua một chút về PLC S7 1200, nếu ai quan tâm có thể cùng trao đổi

Pác Q2T dùng bản 6.2 thì không nối được. Pác phải dùng bản 7.0 thì có hổ trợ nối PLC S7-1200 đó

Comment

dòng wincc 6.2 và 7.0 không hổ trợ plc s7-1200 trực tiếp đâu.lý do dể hiểu là wincc ra trước s7-1200 . phần mềm s7-1200 có phần lập trình cho man hình hoặc chạy trên pc bạn kết nối s7-1200 ok ,bạn dùng tạm chờ đại ca simens ra phiên bản mới nhất cho wincc hu vọng cho kết nối trực tiếp s7-1200

Comment

Có thể kết nối S7 1200 với WinCC V7 SP2 thông qua PC Access V1.0 SP4 đó bạn.

Comment

các anh chị ui cho em hỏi: em download wincc flexible về cài mà máy báo không cài được, vậy là em phải cài win xp mới cài được chương trình này phải không ạ? Hiện giờ máy em đang dùng win7 32bit. Nếu không kết nối với wincc thì lập trình S7-1200 chạy trên pc làm như thế nào vậy mọi người? please help me! nhóm em đang làm đồ án có dùng phần này mà không biết phải làm sao nữa, bọn em còn mù về con này nhiều quá!!! kết nối s7-1200 với wincc qua pc access sp4 thì anh chị nào có tài liệu không vậy, cho em xin với! em cảm ơn nhiều thiệt nhiều lun!!!!
          Last edited by kitten; 03-05-2012, 23:23.

Comment

Dùng bộ sản phẩm sau Siemens TIA Portal V11( Step7+ Flex + WinCC v11)
            Tài liệu BMS,PLC,Chiếu sáng clipsal c-bus2
            http://wwww.kimlongphat.vn
            https://www.facebook.com/profile.php?id=100018588940007

Comment

Về tác giả

Collapse

Q2T Tìm hiểu thêm về Q2T

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X