Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Smart Home Crestron (Chia sẻ một số kinh nghiệm tích lũy từ thực tế)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Smart Home Crestron (Chia sẻ một số kinh nghiệm tích lũy từ thực tế)

Chào các bạn, mình mở chủ đề mới hy vọng được các bậc "tiền bối" chia sẻ, cũng như đưa ra một số khái niệm để anh chị em có thể nắm bắt và giúp đỡ nhau nhiều hơn trong công việc cũng như quá trình học tập.

A. PHẦN GIỚI THIỆU CHUNG HỆ THỐNG ĐIỀU KHIỂN CRESTRON
    I. Crestron
    Với lịch sử hoạt động trên 40 năm, Crestron Electronics đã thiết lập được hệ thống chi nhánh toàn cầu tại 57 quốc gia và vùng lãnh thổ, trở thành nhà cung cấp hệ thống điều khiển và tự động hóa cho tòa nhà lớn nhất trên thế giới hiện nay
    Crestron là hãng cung cấp giải pháp tự động hóa và điều khiển hàng đầu trên thế giới đặc biệt là mảng nhà thông minh. Trụ sở chính của Crestron đặt ở Mỹ, văn phòng ở Châu Á đặt tại HongKong, văn phòng khu vực Đông Nam Á đặt tại Singapore .
    Trong lĩnh vực nhà thông minh, Crestron đặc biệt mạnh về hệ thống chiếu sáng (Lighting) và hệ thống âm thanh hình ảnh (A/V) với chuẩn HDMI, công nghệ Media số (Digital media) sẽ đem tới cho khách hàng những tính năng mạnh mẽ nhất về âm thanh cũng như chất lượng hình ảnh tốt nhất.
    Crestron tương thích với Apple, Android là cuộc kết hợp hoàn hảo về công nghệ để tạo ra hệ thống giải trí hoàn hảo, kiểm soát âm thanh, video, đèn chiếu sáng, rèm và cảm biến trực tiếp từ iPad, iPhone, Samsung Galaxy Tab… của bạn. Kết nối iPod của mình vào mạng gia đình cho một giải pháp liền mạch, để quản lý thư viện iTunes, Market của bạn và thưởng thức âm nhạc trong nhà của mình. Crestron phát triển phần mềm Kits (SDK) cung cấp một thế giới của những khả năng cho giao diện thiết kế và kiểm soát. Tạo giao diện Flash và tận hưởng sức mạnh của mạng lưới kiểm soát toàn bộ căn nhà từ bất kỳ Mac, Android.
    Crestron phát triển cho các sáng kiến "xanh"- Go Green , cung cấp năng lượng hiệu quả nhất và môi trường hệ thống an toàn trên hành tinh. Theo xu thế toàn cầu trong việc kiểm soát tiên tiến và công nghệ tự động hóa cho các giải pháp trung tâm thương mại và khu dân cư. Creston phát triển các dòng sản phẩm và giải pháp tự động hóa tiết kiệm năng lượng được RoHS tuân thủ và đáp ứng các tiêu chuẩn ASHRAE và LEED.
    Thiết bị điện tử trong gia đình bạn ngày càng phức tạp. Làm sao để phối hợp điều khiển các thiết bị và hệ thống đó một cách đơn giản, thuận tiện, nhanh chóng và đồng bộ? Đây là câu hỏi mà bất cứ chủ nhà đều đặt ra.
    Click image for larger version

Name:	c5.png
Views:	1
Size:	99.3 KB
ID:	1412691
    II. Bắt đầu với Crestron
    Website không thể thiếu cho các anh em lập trình: Control Systems for Home Automation, Campus & Building Control by Crestron Electronics. Trên trang web này các bạn có thể download được các catalogue, user manual, user guide, firmware, software và các tools cần thiết cho quá trình lập trình
    Các bạn có thể tạo cho mình một tài khoản miễn phí tại: https://www.crestron.com/my_crestron....asp&returnqs= để download các tài liệu, update firmware, software...
    Ví dụ: sau khi tôi tạo tài khoản thành công
    Click image for larger version

Name:	c6.jpg
Views:	1
Size:	58.3 KB
ID:	1412692
    III. Bạn cần những gì để có thể tiếp cận với Crestron (Mình sẽ viết tiếp phần sau)

Trước khi mình đi sâu chi tiết vào hệ thống. Mình mạn phép gửi lên diễn đàn sơ đồ nguyên tắc và bản thuyết minh sơ bộ cho ngôi nhà thông minh. Từ đây các bạn có thể hình dung được khả năng của hệ thống làm được gì? cần những thiết bị gì?
    Mọi người download link đính kèm:
    Free Cloud Storage - MediaFire

Thân chào
    --NDT--
    Noted: mình chỉ là người lẩp trình hệ thống, không hề có ý quảng cáo trong các bài viết này, nên ace đừng chém dữ quá nhé
    Last edited by thanhbksg; 08-05-2012, 10:16.

Comment

Thân chào các bạn
      Minh thích tìm hiểu về sản phẩm smarthome, mong các bạn có thể cho minh tài liệu đấu nối và lập trình nó như thế nào để minh có thể so sanh với c-bus

Comment

Nguyên văn bởi thanhbksg Xem bài viết
        Trước khi mình đi sâu chi tiết vào hệ thống. Mình mạn phép gửi lên diễn đàn sơ đồ nguyên tắc và bản thuyết minh sơ bộ cho ngôi nhà thông minh. Từ đây các bạn có thể hình dung được khả năng của hệ thống làm được gì? cần những thiết bị gì?
        Mọi người download link đính kèm:
        Free Cloud Storage - MediaFire

Thân chào
        --NDT--
        Noted: mình chỉ là người lẩp trình hệ thống, không hề có ý quảng cáo trong các bài viết này, nên ace đừng chém dữ quá nhé
        bạn có thể dạy mình lập trình dc kgông minh sẽ trả học phí

Comment

Chỉ có thể là authorized dealer mới có thể tiếp cận được Docs và SDK của Crestron. thanhbksg có những thứ đó chia sẻ cho mình nghiên cứu cùng với

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhbksg Tìm hiểu thêm về thanhbksg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X