Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển bóng đèn từ xa bằng sóng vô tuyến.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển bóng đèn từ xa bằng sóng vô tuyến.

Mình muốn điều khiển 10 bóng đèn từ xa khoảng 50m, có dùng 1 bảng điều khiển gồm 10 nút. Điều khiển bằng sóng vô tuyến nhé. Bạn nào rành thì giúp mình nhé. Sr nếu post bài không đúng chỗ :-s

Rành thì chưa chắc nhưng rảnh thì có
    Bạn ra ngoài mấy chợ điện tử mua cái module thu phát RF 10 kênh ( có cái remote 10 nút + cái board nhận tín hiệu kích 10 rơle) là xong việc. Có điều tầm 50m thì mấy module ngoài chợ e không kham nổi. Bạn có thể dùng các module thu/ phát RF cao tần mã hóa chuyên dụng khoảng cách lên đến vài km, sau khi việc thu/ phát tín hiệu đã ổn thì cho vi điều khiển phân tích và xử lý phần còn lại.
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Cảm ơn 2 bạn nhé. Bạn nào có thể cho mình yahoo liên lạc không, mình muốn hỏi chi tiết hơn + mở mang cái đầu óc con bò này nữa :v

Comment

Nguyên văn bởi linhtk2 Xem bài viết
        Cảm ơn 2 bạn nhé. Bạn nào có thể cho mình yahoo liên lạc không, mình muốn hỏi chi tiết hơn + mở mang cái đầu óc con bò này nữa :v
        Mail: xcibax@yahoo.com
        hồi xưa cái đồ án của mình có dính chút chút đến truyền thông RF, chắc giờ nó lạc hậu rồi nhưng nếu có thể giúp ích được gì cho bạn thì hy vọng chúng ta có thể trao đổi vui vẻ với nhau.
        Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
        Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Về tác giả

Collapse

linhtk2 Tìm hiểu thêm về linhtk2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X