Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tài liệu về PLC Siemens S7-200, 300

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em có đề tài điều khiển động cơ DC dùng PLC,yêu cầu đề bài là dùng 3 senser quang thay cho 3 công tắc,senser1 để DC quay thuận,senser2 DC quay nghich va senser3 để tăng tốc động cơ.em cần gấp lắm,các anh chi giúp em với,vì em chưa biết mấy về lập trình plc.
    em xin cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi ntphuong Xem bài viết
      Mình có quá nhiều tài liệu và phần mềm PLC của các hãng: Siemens, Mitsubishi. Omron. nhưng mình chưa biết post lên mạng như thế nào cho các bạn.
      Pác này hình như không muốn chia sẻ tài liệu hay sao mà lại nói ko biết Post lên thế nào!
      Đơn giản trong www.dientuvietnam.net cũng cho upload tài liệu ko có thì upload lên nhưng trang host khác nhiều vô kể! www.mediafire.com ...
      Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng diễn đàn!

Comment

Hướng dẫn cơ bản lập trình PLC

Đây là tài liệu hướng dẫn của FL.Smidth (Đan Mạch) dùng trong dự án xi măng Hạ Long. Nhà máy này dùng 11 con S7-400.
        FLS có thể nói là "cây gạo cội" trong ngành xi măng.
        Mình mới đọc qua, chưa có thời gian ngâm kỹ nhưng thấy nó rất hữu ích cho những ai đang quan tâm đến PLC. Tài liệu này có thể sử dụng chung cho tất cả các lĩnh vực chứ không chỉ riêng trong xm.
        Tên tài liệu gốc là "Key to function logic".
        Nó gồm những "key" phục vụ cho việc lập trình (theo cách hiểu của mình là như vậy).
        Bạn nào hứng thú thì load về ngâm cứu rồi cùng trao đổi nhé.
        Attached Files
        Last edited by caynamnb; 18-12-2008, 07:24. Lý do: Chưa đính kèm file

Comment

Chào mấy bác,
          Em cũng đang nghiên cứu về S7-300,em có một vấn đề về S7-GRAPH:
          Trong document cua S7-GRAPH, nó nói, ta có thể gọi FB trong ACTION.
          Nhưng em thử gọi hoài mà ko dc.

Bác nào có kinh nghiệm về cái này giúp em với.

Thanks.

Comment

Nguyên văn bởi nx.sinh
            Chao cac ban hien nay minh dang lam do an tot nghiep ve ung dung module PID cua PLC S7-300 de thiet ke bo dieu khien nhiet do. Cac ban ai biet co the chi bao cho minh voi hoac bac nao co tai lieu lien quan den no thi cho minh chia se voi.Cam on nhieu
            Ban xem bài của bạn nguyenphong đã làm xem
            http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=13687
            YM :

Comment

Bai dau xe tu dong hoa

Chào các bạn,Hiện nay tôi vưa làm luận văn xong về đề tài bãi đỗ xe tự đông 3 tầng,hình tròn dung PLC điều khiển va giám sát SCADA.Tôi muốn chia sẽ lại mô hình này cho những bạn nào sắp làm luân văn.Các bạn có thể dung vi điều khiển hoặc PLC để điêu khiển.Mô hình nay hoạt động tương đối tốt và có nhiều cải tiến hấp dẫn,tôi có thể góp ý cho các bạn.Tôi có thể chia sẽ với các bạn về mạch,cơ khí và phương pháp điêu khiển hệ thống cho cả PLC hoặc vdk.Có thể hỗ trợ cho các bạn các phần mềm lien quan
              Bạn nào có nhu cầu thì lien hệ Thuận ,di đông: 0977780700

duoi day la 1 so giao trinh day,cac ban co the tham khao
              ***** cua wincc va simatic day
              Attached Files

Comment

cam on ban minhtuan04 nhiu nha.minh tim mai ko thay ma.

Comment

Hi, các bạn. Có bạn này rành về Lệnh Scle trong S7-300 không?
                  Chỉ giáo cho mình với.
                  Có ví dụ nào cụ thể thì càng tốt.
                  mình mới vào nghề xin anh em hỗ trợ nha
                  Thanks

Comment

Nguyên văn bởi singleperson Xem bài viết
                    Lệnh Scle trong S7-300 không?
                    Thanks
                    Lệnh gì mà nghe lạ hoắc thế hả các bác. Tui chua bao giờ thay cái lệnh này đó à nha.
                    ,

Comment

Ah, bạn cho mình xin lỗi mình gõ nhầm Lênh Scale trong S7-300 (FC105) đó bạn.
                      Thanks

Comment

[QUOTE FC105.
                        Thanks[/QUOTE]

Trời FC 105 trong thư viện của Step 7 thi đọc help ma làm chứ bạn. Cái hay va lợi nhất của PLC Siemens chinh la đây đó, họ đã lập trình sẵn các thư viện, các hàm cho mình xài không cần phải vất vả để viết chương trình ứng dụng dài lê thê nữa. Nếu bạn biết ứng dụng thì chỉ cần láy ra dùng, vướng mắc thì đọc help là hiểu ngay thôi mà (chọn hàm xong nhấn F1).
                        Về hàm này thì có thể nói sơ thế này: Đây chính là ứng dụng đọc Analog ngõ vào và đưa ra thông số để bạn đi xử lý và hiển thị. Trong help đã nói rất rõ, ngày xưa tôi phải lập trình cho cái hàm này (mà ai đi học cũng được học cách lập hàm này mà) còn bây giờ thì chỉ cần vào thư viện lấy ra dùng thôi.
                        Bạn nên đọc thêm hàm FC106 nó là điều ngược lại đó bạn tức la xuất ra ngõ Analog output đó mà

Chuc vui
                        ,

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaitllt
                          cảm ơn anh rất nhiều bài viết của anh rất hay và anh cho em hỏi anh có biết chuơng trình PLC Micrologix 1000 (Allen-Bradley) ở đâu có bán không anh chỉ giúp em.ấm ơn anh rất nhiều
                          Bạn hãy vào đây để down :
                          http://plc.net.ru/viewforum.php?f=12...d87abcce01cd2e
                          chúc vui .

Comment

Nguyên văn bởi thanhluanvtv
                            cho e hỏi giữa wincc và wincc flexible co khác nhau gj mấy ko ạ.Bác nào có tài liệu wincc flexible tiếng việt ko thi cho post lên cho em với
                            bạn xem cái này có giúp gì được bạn không.
                            Y/M:
                            Chỉ có một lí do duy nhất...

Comment

Gửi mọi người xem thử. nếu thấy hay thì pót tiếp
                              Attached Files
                              Bán cáp, lập trình PLC+HMI :Modicon,S7,AB,
                              Mitsubishi,Panasonic,GE,Delta,.
                              Thiết kế tủ bảng điện, Broad Vi Điều Khiển+lập trình.
                              Email :cuocsong12@yahoo.com

Comment

bài tập plc s7-300

cảm ơn mọi người rất nhiều! tài liệu của các bạn rất có ý nghĩa cho người mới học như mình và nhiều người khác.
                                anh em ai có thì cứ đưa lên nhé" hạnh phúc là được chia sẻ "
                                mình thấy mọi người post rất nhiều tài liệu về lý thuyết mà ít thấy các bài tập để thục hành
                                ,bài toán .để bọn mình có thể thực hành nên rất mong ai có các bài tập ,bài toán hệ thống thực tế thì đưa lên cho mọi người!
                                cảm ơn mọi người !
                                đây mình có tập bài tập plc rất hay của thầy Nguyễn Xuân Công trường đại học sư phạm kỹ thuật hưng yên nơi mình học mọi ngừoi có thể tham khảo:
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X