Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cảm ơn bạn nha!

Comment

• lâp trình trên S7300

Nguyên văn bởi thewind-VHC
      Dear all!
      Anh chi nao co software Simatic S7-300? cho tôi xin với!
      thank you very much!
      hi
      Mình có phần mềm Simatic dành cho họ S73 (vesion5.2 ) (ngoài ra mình có cả mô phỏng S73 mà bên trong nó có giao diên mô phỏng là động cơ + xi lanh thủy lực) nhưng mình cũng đang giông như bạn thôi.bản này 576MB và mình không biết cách up lên mạng như thế nào.
      Có anh em nào biết cách minh se up lên cho
      hi vọng nhận được phản hồi của các bạn nhé.
      bye
      manh2190
      k39mt_ĐHKTCN

Comment

• Dear all!
        vẫn chưa có phương pháp up file hàng trăm MB????
        hy vọng ngày mai sẽ có người giúp đỡ!
        Manh 2190 ah! Hiện giờ thì mình chưa thể gửi file ảnh về dây chuyền sx tại nhà máy mình được. Vì các chuyên gia đang là việc nên chưa thể chụp hình, bạn thông cảm nhé!
        Mình sẽ cố gắng up đầy đủ mọi thứ sớm cho các bạn cùng tham khảo nghiên cứu.
        thế nhé!
        chúc vui vẻ!
        "một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại lên hòn núi cao"
        bye bye!

Comment

• Chào thewind-VHC nhé

bạn gửi file ảnh như gửi file bình thường lên diễn đàn nhé.Bạn gửi như ở trên thì chỉ ra đương dẫn và bọn mình không thể xem đc đâu.
          Khi nào bạn up tài tiều mà bạn có lên diễn đàn để mọi người cung xem nhé.
          Bạn có thể nói địa chỉ của bạn đc không khi nào minh sẽ xuông chỗ bạn minh xin 1 bản tài liệu đó nhé,
          hi vọng bạn sẽ đông ý !

chào bạn nhé
          manh2190

Comment

• lâp trình trên S7300

hi

mình thấy nhiều bạn quá thiên hướng về lập trình trên PLC nhưng chắc các bạn chưa nghĩ đến khía cạnh lắp đặt PLC vào hệ thông như thế nào và khi lắp đặt bạn cần có những cái gì.Ở đây mình coi như chương trình các bạn đã hoàn thiên rồi nhé.
            trước hết PLC có 3 loại PLC (xét trên thông số đầu vào/ra) :
            1.DC/DC/DC
            2.AC/DC/DC
            3.AC/DC/RELAY
            DC: điện áp đầu vào/ra là điện áp 1 chiều
            AC: điện áp đầu vào xoay chiều
            Relay: đầu ra PLc tiếp điểm rơ le
            như vậy bạn sẽ chon loại PLC nào cho bài toán của bạn thì chắc bạn đă rõ.
            Bản chất của PLC giống vi điều khiển tưc là có 1 bộ não ,nhưng PLC dùng trong công nghiệp và đựoc nhà sản xuất sản xuất ra theo 1 cái chuẩn công nghiệp rồi.(vi điều khiển cũng dùng đc trong công nghiệp nhưng khả năng chống nhiểu, độ ổn định ... không thể bằng PLC được).PLC trong công nghiệp chỉ làm nhiệm vụ đóng mở các cặp tiếp điểm để điều khiển động cơ, xi lanh thủy lực....Do đầu ra của PLC là điên áp 1 chiều 24v (có thể là 5v....10v nhưng đó là bạn phải điêu xung hay lập trình trên công ra analog của PLC) và đầu ra là cặp tiếp diểm rơ le nên bạn phải mắc những đầu ra này với 1 rơ le.Rơ le này có nhiệm vụ đóng mở điện áp 220v,380v... hay diện áp 3 pha.
            Còn khi lắp đặt tủ điều khiển thì chỉ có các nút điều khiển như :đóng mở động cơ,cho đông cơ quay thuận ,ngược,và ngoài ra còn mấy nút bấm khác tùy thuộc vào dây chuyền.Nhưng nói nôm na thi bảng điều khiển làm càng dể điều khiển bao nhiêu thì công nhân càng dễ điều khiển .Các bạn nên xem giáo trình môn TỰ ĐỘNG KHỐNG CHẾ.

bye
            manh2190
            Attached Files

Comment

• lâp trình trên S7300

Nguyên văn bởi dinh_dhktcn
              cam on minh da duoc thay cap tai lieu cho nhung bang tieng kho dich qua
              khi tan so xung cua encoder lon hon tich hop trong plc thi phai dung no chu

Hi

chào bạn Đình nhé.Encoder là gì? Trước hết encoder là 1 đĩa tròn trên đó người ta đục các lỗ nhỏ đối xứng nhau qua tâm của encoder và encoder được gắn trên trục của động cơ.Như vây số lượng của từng lỗ đục trên encoder có thể lên dến N (n = vô cùng).và người ta dùng bộ thu phát hông ngoai hay quang trở ( gồm 1 mắt phát và 1 măt thu) kẹp lấy 2 bên của encoder để thu tin hiệu gửi về PLC hay vi điều khiển.trên thi trường hiện nay có bán rất nhiều loại encoder có sẳn với tần số xung khác nhau( mua o chợ trời phố Huế ngõ trần cao vân) và ta chỉ cần mua rồi về lắp vào hệ thống của ta ma thôi.
              Trong bài toàn của bạn (tức đồ án môn học của bạn) minh đảm bảo 1 điều răng mình không cần bộ đếm tốc độ cao mà minh vẫn có thể điều xung bình thường.Điều xung ở đây phụ thuộc vào 2 yếu tố chính: tốc độ quay đông cơ của bạn,số lượng lỗ đục trên encoder.Mình thấy trong mức độ đồ án môn học thì không ai bắt mình làm đến bộ đếm tốc độ cao đâu.Bởi mình cũng đã làm đồ án vế PLC 3 lấn rồi và thầy giáo cũng chỉ giới hạn ở mức độ nào đó cho SV thôi.
              Chúc bạn làm tốt trong bài toán này của bạn

manh2190
              k39mt_ĐHKTCN

Comment

• Chào mọi người, lâu lắm mới lên diễn đàn lại, thấy anh em quan tâm đến vấn đề này thật nhiều nên mình sẽ share tất cả sotfware siemens mình có. Mình thường ghi đĩa tặng các bận nhưng thời gian mình bây giờ không có nhiều vì thế mình sẽ share qua mạng. Các bạn biết phần mềm chat Zing Chat mới ra chứ, nó giống Yahoo nhưng cho phép share online không giới hạn Vì thế các bác cần tài liệu và phần mềm thì donwload về, add nick của mình là : tvthien.
                Khi add cac ban nho ghi them dong chữ : cần phần mềm Siemens chẳng hạn

Chào mọi người
                ---------------------------------------------------

Comment

• Nguyên văn bởi ZEN Xem bài viết
                  Chào mọi người, lâu lắm mới lên diễn đàn lại, thấy anh em quan tâm đến vấn đề này thật nhiều nên mình sẽ share tất cả sotfware siemens mình có. Mình thường ghi đĩa tặng các bận nhưng thời gian mình bây giờ không có nhiều vì thế mình sẽ share qua mạng. Các bạn biết phần mềm chat Zing Chat mới ra chứ, nó giống Yahoo nhưng cho phép share online không giới hạn Vì thế các bác cần tài liệu và phần mềm thì donwload về, add nick của mình là : tvthien.
                  Khi add cac ban nho ghi them dong chữ : cần phần mềm Siemens chẳng hạn

Chào mọi người
                  chào zen mình đang cần tài liệu để học và thực hành plc của hang siemens .bạn có tai liệu hoc và phần mềm lập trình plc s7-300 phần mềm mo phỏng thi minh có rồi minh muốn có phầm mềm để lập trình cho plc thật chạy.nếu bạn có thi gửi cho mình xin nhe cảm ơn bạn nhiều.minh có nich trong chat zing la:newgamthu03.
                  Nhất cần thiên hạ vô nan sự
                  Bách nhẫn gia trung hữu thái hòa

Comment

• Chao duy viet

Nguyên văn bởi duyviet
                    Mình còn có một phần mềm của Mihubishi (FXtraining) cho phép học lập trình PLC theo từng bài từ dễ tới khó... Thấy cũng... hay hay (Có cả các cơ cấu tay máy, băng tải mô phỏng đẹp, phần hướng dẫn rất rõ và dễ hiểu. Dành cho người mới làm quen PLC theo ngôn ngữ LAD). Nhưng nặng quá không attack lên được (34MB), đành upload lên FTP của trang web này. Nếu bạn nào có nhu cầu thì coi cách load về ở các bài trước để tải về (tải khoảng 30min-20kb/s). Địa chỉ: ftp.com/DUYVIET
                    Mà phải nhanh chân nha. Hình như Admin vừa mới xóa một loạt đó. Mình không tìm ra các file lần trước upload lên nữa. Còn không thì mua tại trường SPKT (hình như quầy photocopy trước trường có bán)
                    Minh thấy bạn có phần mềm học PLC khá hay mình đang tìm kiếm nó.bạn có thể gửi vào email chung của Forum này được không
                    diendandientu2006@gmail.com
                    pass: dientu
                    Thank you.

Comment

• lâp trình trên S7300

Nguyên văn bởi thewind-VHC Xem bài viết
                      Dear all!
                      Mình mới kiếm được ít tài liệu về Simatic, nhưng dung lượng hơi lớn mà muốn post bình thường lên trang diễn đàn này thì không thể đươc.
                      Vậy ai có phương pháp nào chỉ mình với, mình sẽ up lên cho cả nhà (diễn đàn cùng xem).
                      thế nhé! nhớ viết phương pháp cho rỏ ràng và chi tiết để mình là cho nhanh!
                      tài liệu mình có được là của các chuyên gia Japan-dung lượng tới hàng trăm MB.
                      bye!
                      see you again.

Chào bạn nhé.
                      Minh là manh2190 đây.bạn ơi mình chờ mong tài liệu của bạn mà bạn có nhiều lắm rồi.Bạn hãy gửi cho mình 1 bản đi.Mình hi vọng bạn sẽ gửi tài liệu mà bạn có lên diễn đnf hoặc hom thư của mình( manh2190@yahoo.com) cho mọi người cùg xem nhé.
                      bye
                      manh2190

Comment

• Nguyên văn bởi ANSANCITY Xem bài viết
                        chào zen mình đang cần tài liệu để học và thực hành plc của hang siemens .bạn có tai liệu hoc và phần mềm lập trình plc s7-300 phần mềm mo phỏng thi minh có rồi minh muốn có phầm mềm để lập trình cho plc thật chạy.nếu bạn có thi gửi cho mình xin nhe cảm ơn bạn nhiều.minh có nich trong chat zing la:newgamthu03.
                        Mình sẽ share cho Bác Step 7v5.4 và PLCSIM v5.3. Khi nào online thì nhấn tin cho mình vào nịck Zing Chat nhe.

À, Mình dùng phần mềm Vitual Driver Pro v11.1 để tạo đĩa ảo cho các phần mềm của mình. vì thế khi mình gởi online chỉ cần gởi 1 file ( file đĩa ảo ). Các bản có thể donwnload từ đây để cài vào và dùng

http://www.bkhcm.net/phanmem/VirtualDrive11.1.Pro.zip

Vì mình làm như thế thì ít hư file hơn. Và không bị Virus tấn công. À, mình có tin vui đây, mình đã gởi thành công bằng Zing Chat cho 1 số bạn. Tốc độ thường ở khoản 60 Kb/s. Cũng tương đối phải không ạ. 1 file 600 MB gởi online mất khoản 2 giờ hơn. Mình muốn tạo 1 nhóm trong Zing Chat để mình upload các file lên đó nhưng mà sao ko tạo nhóm được, vì thế tạm thời mình chỉ share theo kiểu online trực tiếp không ? Nếu tạo nhóm được thì hay quá, lúc đó ai muốn down gì thì down. Thôi chào mọi người nhe

Comment

• minh co tai cac file duoi .rar nhung khong biet dung phan mem nao de doc. cac ban giup minh voi. tran trong cam on!

Comment

• Bây giờ mình đã lặp được Nhóm Software Siemens trong Zing Chat. Các bạn có thể vào đó đó download software Siemens về.

ID : tvthien

Nhom : Software Siemens
                            GID 5022)1514901

Comment

• Nguyên văn bởi hieuptc3
                              mày điên à.Tau là dân công nghệ thông tin xịn đây
                              Chán thật ? Mình muốn chia sẻ trực tuyến tất cả phần mềm và tài liệu hướng dẫn cho mọi người có quan tâm đến PLC. Tiết thay mình thấy một con sâu bọ làm mất hướng và xin lỗi anh em trong luồng mình sẽ không viết bài hay share tài liệu nữa.........

Chào tất cả mọi người . . .

Comment

• Nguyên văn bởi ZEN Xem bài viết
                                Chán thật ? Mình muốn chia sẻ trực tuyến tất cả phần mềm và tài liệu hướng dẫn cho mọi người có quan tâm đến PLC. Tiết thay mình thấy một con sâu bọ làm mất hướng và xin lỗi anh em trong luồng mình sẽ không viết bài hay share tài liệu nữa.........

Chào tất cả mọi người . . .
                                Bro Zen đừng vì thế mà nản lòng. Nhiêu đó đâu có là cái gì với khó khăn trong đời sống thực.

Cố gắng lên bro!

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X