Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

s7-300

Em mới bắt đầu học PLC s7-300
    Em đang dùng ngôn ngữ LAD
    Nhưng không tìm thấy lệnh kết thúc vô điều kiện !!!!!
    Các pác giúp em với
    Và lệnh ---(MCR<) hoạt động như thế nào nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi CCCrackkkk
      Bác ZEN có bản SQLSever và WinCC nào chạy được trên win vista up lên cho anh em down cái. Máy xài vista không cài được SQLSever2000sp3 và WinCCv6.0sp2 chán vãi. Tui cũng đang bắt đầu nghiên cứu về nó. Rất cần anh em chia sẻ. Thank!!!!
      Chào Bác CCCrackkkk, Sorry la minh chua cai WINCC trong WINDOWS Vista nên chưa có phần mềm Bác cần. Sorry
      ---------------------------------------------------

Comment

Nguyên văn bởi CCCrackkkk
        À nhân thể bác có hướng dẫn sử dụng s7-300/400 up cho anh em tui mới học coi từ đầu với. Thank!
        Bác CCCrackkkk chịu khó xem lại từ đầu. Các bạn khác mới làm quên với PLC thì mình nên xem từ đâu luồng. Vì phần căn bản mình cũng đã hướng dẫn sơ sơ và đã có nhiều tập đã được bàn và giải quyết trong luồng.

Comment

Gởi Bác HPECOM và Bác Hero

Mình hỏi 2 Bác là nếu có thời gian thì tiếp tục giúp luống sôi nổi thêm. Vì nếu 2 bác chịu giúp đỡ mình sẽ tiếp tục viết bài hướng dẫn về PLC-S7300 tiếp theo. Mong 2 Bác giúp sức. Mình chờ tin 2 Bác

Gởi các bạn mới làm quên với PLC

- Các bác nên dọc từ trang đầu tiên của luồng. Mình đã đăng hướng dẫn và ví dụ cơ bản rồi. Ngoài ra mình cũng đã upload Software lên đó. Các bạn từ từ xem lại.

Comment

Nguyên văn bởi ZEN Xem bài viết
            Để mọi người có điều kiện thực hành. Mình gởi Step 7 V5.4 Professional ( ***** Full ) lên gmail :
            ID : dientuvietnam2006
            Pass: dientu

- Mong rang các bạn chỉ lên download ve, dung xóa hay đổi pass ! Thanks
            Anh ZEN ơi sao có một số phần em download hoài mà không được (part 9, 12, 36, 1, 6, 17, 23). Anh xem lại dùm em nhé. Cám ơn anh nhiều!

Comment

Ah! Anh ZEN ơi em có đĩa CD rồi nhưng không tìm thấy thư mục AX ZZ XY nào cả. Anh có thể hướng dẫn cho em tìm nó ở chỗ nào, hay là đĩa em mua về không có thư mục đó (nếu đĩa CD của em không có thì anh gởi cho em nhé: hanspkt@gmail.com). Cám ơn anh nhiều!

Comment

đầu tiên trên 1 Folder bất kì bạn vào tools->Folder options->view và chọn mục (hidden files and Folder) đánh dấu vào mục (show hidden files and folder)
                thế là bạn có file ***** rồi chúc thành công nhé
                MaiDuySơn
                tell: 0902367555
                or

Comment

Nguyên văn bởi hanspkt Xem bài viết
                  Ah! Anh ZEN ơi em có đĩa CD rồi nhưng không tìm thấy thư mục AX ZZ XY nào cả. Anh có thể hướng dẫn cho em tìm nó ở chỗ nào, hay là đĩa em mua về không có thư mục đó (nếu đĩa CD của em không có thì anh gởi cho em nhé: hanspkt@gmail.com). Cám ơn anh nhiều!
                  Bạn làm theo cách của bạn Robo là đúng rồi, nhưng mình nói rõ hơn là sau khi chọn Show hidden Files and Floder trong Tools --> Folder anh Search option. Bạn vào thư mục ***** của đĩa bạn copy thư mục ẩn AA XX YZ gì đó mình quên rồi vào C:\ hay ổ đĩa nào khác cũng được. Chúc bạn thành công

Comment

Cám ơn các anh!
                    Nhân tiện cho em hỏi sao công cụ mô phỏng không mở được? hay là phải khai báo gì?
                    Thanks!

Comment

• mô phỏng S7 300/400 trong Step 7 V5.4

Comment

• hic! Bac ZEN a? sao khong post tiep di.
                        Mình đang vướng mắc ở phần sử dụng FB,DB, và ngắt.
                        Đọc help nhiều chỗ không có ví dụ nên cũng hơi khó hiểu (tiếng anh dạng "đuổi hình bắt chữ mà"). Nếu bác có tài liệu thì Post lên cho anh em tìm hiểu với

Comment

• simulation plcs7

chào bạn hanspkt
                          -tôi không biết bạn cài đặt bản simulation bản nào nhỉ có phải bản kèm theo đĩa không vậy
                          -đầu tiên bạn khi bạn đã lập trình song 1 chương trình bạn bấm vào biểu tượng simulation on/off trên thanh công cụ của s7 ->cũng trên s7 bạn bấm vào biểu tượng Download -> vào simulation chọn các yếu tố cần mô phỏng rồi ấn Run thôi có thề xem phim của bác Zend làm bạn thực hành theo
                          -nếu vẫn không được tôi sẽ gửi cho bạn bản simulation khác xem thế nào nhé
                          -trên SIMACTIC Manager ->chọn Options ->simulate modules thử xem nhé
                          Attached Files
                          Last edited by robocon_edit; 11-08-2007, 14:36.
                          MaiDuySơn
                          or

Comment

• Mình cài tất cả rồi nhưng biểu tượng simulation on/off lặn, có phải mình cài đặt thiếu không vậy. Nếu thiếu, bạn chỉ cách cho mình cài đặt nhé!
                            Cám ơn bạn rất nhiều!

Comment

• bây giờ bạn có thể down bản simulation cài lai xem nhé
                              S7-PLCSIM v5.3 SP1 + HF1 with key
                              http://rapidshare.com/files/33149193...1_with_key.RAR

S7-PLCSIM v5.3 SP1 with key

http://rapidshare.com/files/12662236...M_v5.3_SP1.rar
                              21 mb

and old S7-PLCSIM v5.2
                              http://rapidshare.com/files/5305392/...lcsim_v5.2.rar 8 mb

and old S7-PLCSIM v5.1
                              http://rapidshare.com/files/5305391/...lcsim_v5.1.rar 8 mb
                              MaiDuySơn
                              or

Comment

• robocon_edit cho hỏi chút. Mình dùng Simulation mô phổng cho đầu vào Analog được k? Cứ dùng đầu ra Q như bình thường rồi cho giá trị vào đó hay có cách nào khác?

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X