Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác giúp em ghép nối RS485 đồng hồ điện PM710 với !!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác giúp em ghép nối RS485 đồng hồ điện PM710 với !!!!

Em chào các bác !

Hiện tại em đang có 1 đồng đồ điện PM710, 1 bộ converter Ethernet/RS485/232 (bộ này là NP301b).
    Em đã thử nhiều cách nhưng vẫn chưa thể đọc được data từ PM710 gửi về thông qua cổng RS485 có sẵn của bộ converter. Dường như lệnh gửi đi từ máy tính, sau khi vào bộ converter đều đi thẳng ra cổng RS232 .
    Các bác ai đã từng làm về những thiết bị này hay có kinh nghiệm gì có thể chỉ giúp em được không ạ.

Thanks cả nhà đã ghé vào đọc tin ^^!

chào bạn ?
    bên mình cũng đang tiến hành đấu nối đồng hồ điện tử này nhưng mình chưa rõ đồng hồ này đọc công suất trước khi setup và sau khi setup như thế nào ? khi đọc công suất này thì có phải nhân vói hệ số TI không ?bên mình có một vài chuyên ra về đấu nối mình xẽ hỏi cho ?nhưng vấn đề đồng hồ này mình chưa dõ về cách đọc công suất chuẩn ?nếu bạn am hiểu về đồng hồ này thì bạn chỉ cho mình nhé ?thank bạn nhiều

Comment

Công cụ Modbus RTU tools này có thể kết nối được với PM710
      Download:
      MODBUS RTU TOOLS FOR DELTA DEVICES.rar

Comment

Nguyên văn bởi trunghaui Xem bài viết
        chào bạn ?
        bên mình cũng đang tiến hành đấu nối đồng hồ điện tử này nhưng mình chưa rõ đồng hồ này đọc công suất trước khi setup và sau khi setup như thế nào ? khi đọc công suất này thì có phải nhân vói hệ số TI không ?bên mình có một vài chuyên ra về đấu nối mình xẽ hỏi cho ?nhưng vấn đề đồng hồ này mình chưa dõ về cách đọc công suất chuẩn ?nếu bạn am hiểu về đồng hồ này thì bạn chỉ cho mình nhé ?thank bạn nhiều
        PM710 là đồng hồ đo đa năng của Schneider. Có thể đo các giá trị trên bạn biết rồi.
        Về phần khi đọc công suất, giá trị dòng thì bạn sẽ không phải chuyển gì nữa hết, cứ đọc thông số trên đồng hồ. Điều quan trọng là bạn phải đặt hệ số trên đồng hồ và giá trị cài đặt trên đồng hồ phải giống nhau: VD TI có tỷ số K1/K2=300/5 thì cài đặt trên đồng hồ cũng là 300/5. Nếu không đồng hồ sẽ tính sai.

Comment

Về tác giả

Collapse

hvhien Tìm hiểu thêm về hvhien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X