Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về mạng truyền thông công nghiệp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về mạng truyền thông công nghiệp

em đang học môn mạng truyền thông công nghiệp.
    cô giáo em có cho 1 câu hỏi là: Tìm hiểu hệ thống mạng của các hãng trên thị trường hiện nay. em thì không biết trên thị trường có bao nhiêu hãng ai biết chỉ em với. Em cám ơn

Hãng thì có nhiều, với mỗi một hãng thì có 1 mạng "con cưng", nhưng không phải chỉ chạy với mỗi mạng đó mà đều có khả năng sử dụng với các mạng khác theo tiêu chuẩn.
    Các hãng như: Siemens, Schneider, ABB, Honeywell, Omron, Rockwell Automation, Mitsubishi, Yokogawa...

Từ các tên hãng này, em google là sẽ ra các mạng "con cưng" của tụi nó như: Profibus, Modbus, CC-link...
    e-mail:

Comment

Nguyên văn bởi ailopviu Xem bài viết
      em đang học môn mạng truyền thông công nghiệp.
      cô giáo em có cho 1 câu hỏi là: Tìm hiểu hệ thống mạng của các hãng trên thị trường hiện nay. em thì không biết trên thị trường có bao nhiêu hãng ai biết chỉ em với. Em cám ơn
      Nghiên cứu nhiều chi bằng tập chung vào một mạng ví như Profibus, modbus. Nghiên cứu về các mạng này thì chủ yếu bạn nên nắm được các phần như khoảng cách truyền nhận tín hiệu, điện trở đầu cuối, giao thức kết nối (dùng cổng mở rộng RS485 hay dùng RS422...). Ngoài ra thì còn nhiều chuẩn lắm như CAN, DEVICE NET rất nhiều và quá nhiều đảm bảo đầu óc học xong nổ tung luôn heheh

Comment

Về tác giả

Collapse

ailopviu Tìm hiểu thêm về ailopviu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X