Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạng Profibus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạng Profibus

Các bác ơi! em đang học về mạng Profibus, nhưng vẫn còn hiểu lơ mơ về mạng này lắm! Ngoài mạng này ra còn có những mạng nào giao tiếp truyền thông giữa các thiết bị, nhất là giao tiếp với PLC ko? Mạng này có sự khác nhau cơ bản hay những ưu điểm gì hơn so với các mạng khác?
    Bác nào có tài liệu hay hay về mạng này cho em xin với, tài liệu căn bản thôi!
    Thanks!
    Last edited by bqviet; 18-07-2008, 11:59.

Chào bạn nhé! Ngoài mạng profibus còn có mạng AS-I mạng ethernet được ứng dụng trong các nhà máy. Còn tài liệu thì nhiều lắm nếu bạn mới học thì tìm đọc sách "mạng truyền thông công nghiệp" của Hoàng Minh Sơn.
    Còn để lập trình cho PLC cho mạng này ngoinhachung.net thì bạn vào trang này có nhiều bài viết cơ bản về PLC và mạng PLC lắm chịu khó tìm nhé
    chúc bạn vui và và học tốt

Cảm ơn bạn đã đóng góp chỉ dẫn, nhưng lần tới vui lòng viết đủ danh xưng: ông, TS, thầy ... (kể cả "thằng" nếu muốn thách thức ai đó).
    Last edited by bqviet; 18-07-2008, 12:01. Lý do: Nhắc nhở
    NGUYỄN XUÂN VŨ
    Mua bán, sửa chữa PLC, biến tần
    Vỉ mạch điện tử công nghiệp các loại
    0978462163

Comment

Đề nghị bạn xuanvu_dk2 phải tôn trọng người đi trước, gọi HMS trống không như vậy rất khó nghe. Mà nếu tôi đoán ko nhầm thì bạn học DKTD-BKHN, cũng là một sinh viên của thầy HMS.
      AC

Comment

Chào các bạn nhé:
        Các bạn ơi giúp mình với! Bạn nào đã lập trình giao tiếp PLC CPU224 của siemen với PC và biến tần (MM440) rồi thì giúp mình vơi.
        - Vì mình cần truyền thông cả 3 thằng với nhau mà mình lại dùng hai giao thức khác nhau (PLC với PC dùng freeport, PLC với MM440 dùng USS) Nên bây giờ mình cần điều khiển Biến tần từ máy tính mà không được.
        - Trên máy tính mình viết giao diện điều khiển dùng VB khi ấn nút MT thì biến tần chạy thuận, ấn nút MN biến tần chạy ngược và khi ấn stop thì Biến tần dừng. Mình cũng đã điều khiển được một ít rồi là khi bật PLC ở chế độ RUN thì Chỉ điều khiển được MT(MN) một lần còn khi để PLC ở chế độ sop rồi thì không điều khiển lại được nữa.
        Bạn nào làm rồi hay có hướng giải quyết gì giúp mình với nhé
        cảm ơn các bạn nhiều

xuanvudk2@gmail.com
        NGUYỄN XUÂN VŨ
        0978462163

Comment

chào bạn phuc0709 xin lỗi nhé mình sai rồi
          NGUYỄN XUÂN VŨ
          0978462163

Comment

ban xuanvu_dk2 oi.ban cho bit trang web ngoinhachung.net but ma minh kiem wa troi luon ma ko tim thay.ban tim jum minh rui cho link luon nha.cam on ban truoc

Comment

Về tác giả

Collapse

sara2008 Tìm hiểu thêm về sara2008

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X