Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HELP em với!!!Điều khiển qua mạng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HELP em với!!!Điều khiển qua mạng

Báo cáo các bác,chả là em đang làm cái đề tài điều khiển thiết bị qua mạng Internet.Mô hình của em là: Dùng Visual Basic 6.0 tạo ra 2 giao diện client và server.Khi client gửi tín hiệu điều khiển tới server qua môi trường Internet (chẳng hạn:den1on hay den1off) thì server sẽ gửi các chuỗi đó ra cổng COM của nó.1 con PIC(16f877a chẳng hạn) kết nối với cổng COM đó sẽ lấy chuỗi được gửi và xử lý để điều khiển thiết bị gắn với nó(LED:on hay off).Cái này dùng Winsock control và Comm control trong VB6.0 đúng không các bác? Các cao thủ ơi xin hãy chỉ giáo cho em với(càng chi tiết càng tốt vì em lắm) Em đang rất bí.CẢM ƠN các bác trước nhé!

Ve phan Sever dieu khien PC qua cong COM thi khoi ban roi nhe.
    Ban da bao jo thu dung Winsock de ket noi 2 may tinh trong mang LAN chua? cai nay tren mang nhieu example lam, ban len mang down ve thu nghiem di.

Neu dung VB, thi ban fai tu viet chuong trinh o may tinh Server & may tinh Client do.

Con neu dieu khien may tinh server tu may tinh client qua mang internet thi ban phai co 2 cach.
    -Duong truyen ADSL cua ban phai la IP tinh.
    - ban tao 1 mang VPN giua may tinh Client & server --> cach nay de hon va tiet kiem duoc chi phi nhieu hon

neu co j thac mac nua thi lien he voi minh: johny.automation@gmail.com
    ============================================

HP:0983.806.826

Comment

Về tác giả

Collapse

xedap1221 Tìm hiểu thêm về xedap1221

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X