Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chuyển tín hiệu sang chuẩn Modbus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chuyển tín hiệu sang chuẩn Modbus

Tình hình là em đang muốn làm một bộ chuyển tín hiệu sang chuẩn Modbus thì các bước phải tiến hành thế nào hả các bác? Các bác giúp em với nhé

Modbus là một giao thức mạng công nghiệp. Nó không phải tín hiệu, không thể làm bằng phần cứng thuần túy. Cần phải có một thiết bị xử lý (vi xử lý, vi điều khiển, hoặc nguyên cả cái máy tính) chạy phần mềm.

Chi tiết cần xem thêm sách về mạng công nghiệp và đặc tả của Modbus www.modbus.org, không ai làm sẵn đâu.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi quyentsu Xem bài viết
      Tình hình là em đang muốn làm một bộ chuyển tín hiệu sang chuẩn Modbus thì các bước phải tiến hành thế nào hả các bác? Các bác giúp em với nhé
      Modbus là một giao thức cấp cao, khung giao thức Modbus có 2 dạng RTU và ASCII có thể viết bằng phần mềm bậc cao như C và C#, đường truyền vật lý theo chuẩn modbus có 2 kiểu là Serial và TCP/IP tương ứng với Modbus Serial và Modbus TCP (xem thêm trên Modbus.org). Bạn muốn truyền theo Modbus thì để đơn giản chọn đường truyền là RS485 và viết phần giao thức bằng phần mềm.
      Chuyên phân phối thiết bị kích điện, hệ thống lưu điện dự phòng thời gian dài (LONGTIME BACKUP BPS)
      Công ty Cổ phần phát triển - chuyển giao công nghệ FTEX

Comment

Về tác giả

Collapse

quyentsu Tìm hiểu thêm về quyentsu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X