Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Brushless DC Motor Servo Driver

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Brushless DC Motor Servo Driver

Mấy anh chị cho em hỏi. Em hiện có 1 cái driver điều khiển động cơ BLDC nhưng em không có user manual. Em đã thử kết nối với động cơ, kích chân EN, dùng biến trở để điều khiển (SV) .... nhưng sao động cơ vẫn không chạy. Khi em kích chân BK ( Brake) thì nó có hãm động cơ ( vặn động cơ thấy cứng hơn trước khi kích). Em không biết là mình có bị thiếu thao tác gì hay không. Anh chị nào co kinh nghiệm qua con này rồi thì cho em xin ý kiến với ạ. Em cảm ơn

Nguyên văn bởi thanhhaibker Xem bài viết
    Mấy anh chị cho em hỏi. Em hiện có 1 cái driver điều khiển động cơ BLDC nhưng em không có user manual. Em đã thử kết nối với động cơ, kích chân EN, dùng biến trở để điều khiển (SV) .... nhưng sao động cơ vẫn không chạy. Khi em kích chân BK ( Brake) thì nó có hãm động cơ ( vặn động cơ thấy cứng hơn trước khi kích). Em không biết là mình có bị thiếu thao tác gì hay không. Anh chị nào co kinh nghiệm qua con này rồi thì cho em xin ý kiến với ạ. Em cảm ơn
    ơ..ơ chứ không phải cậu làm ra cái driver này ah?
    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Ha Ha, Không bác ạ, cái driver này là của Thầy em đưa cho em khảo sát, vấn đề là thằng cu này nhập về hồi đâu 2006 tới giờ, user manual cũng chả còn. Em cũng dựa theo mấy cái hướng dẫn của mấy drive tương tự trên hãng nhưng vẫn không chạy được cái động cơ BLDC.
      Em cũng có mở hợp ra xem thi mấy con IC bị xóa tên hết nên cũng chả mò được gì :v

Comment

Các bác cho em hỏi nhờ cái. Cái loại Brushless DC Motor Servo Driver khác với motor bình thường như thế nào ạ. Trên các sản phẩm của bên em có cái ghi chú này mà ko hiểu nó hơn ở cái mô tơ bình thường cái gì đê khi tư vấn em còn chém gió

Comment

Động cơ DC thông thường có chổi than, chạy ồn hơn, sinh tia lửa điện, phải định kỳ bảo dưỡng thay chổi than. Động cơ có cái chữ brushless tức là không có chổi than, miễn trừ tất cả những nhược điểm đó. Ra ngoài cứ thế mà chém.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhhaibker Tìm hiểu thêm về thanhhaibker

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X