Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mplab c16

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mplab c16

Hi mọi người,
    Mình đang làm việc với con PIC16F887, đang vốn quen dùng MPLAB IDE nên muốn làm việc với 1 thằng Compiler của nó luôn: MPLAB C16. Nhưng mình tìm mãi không thấy dù biết là có, ai có link download cho mình được ko?

Nguyên văn bởi bluexylitol Xem bài viết
    Hi mọi người,
    Mình đang làm việc với con PIC16F887, đang vốn quen dùng MPLAB IDE nên muốn làm việc với 1 thằng Compiler của nó luôn: MPLAB C16. Nhưng mình tìm mãi không thấy dù biết là có, ai có link download cho mình được ko?
    MCHP không có C16. Với dòng PIC16, MCHP chỉ hỗ trợ MPASM. Tuy nhiên, vừa qua MCHP đã mua lại HiTECH, và HiTECH hỗ trợ PIC16.

Mọi thông tin chi tiết, bạn có thể xem tại: http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=10

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Về tác giả

Collapse

bluexylitol Tìm hiểu thêm về bluexylitol

Bài viết mới nhất

Collapse

• pplayer
      Xin hỏi về đấu nối âm thanh cơ bản
      pplayer
      Chào cả nhà, em xin được hỏi về đấu nối nguồn âm ạ. Số là trên xe em cái đầu DVD nó kết nối với amply xe thông qua 3 dây AUX bình thường. Bây giờ em độ thêm đầu Android cũng có đường tiếng ra 3 dây. Em đấu thẳng 3 dây đó và 3 dây...
      11-02-2018, 11:16
    • pplayer
      Trả lời cho Xin hỏi về đấu nối âm thanh cơ bản
      pplayer
      Cách đấu ban đầu của em chỉ là nối dây của 2 nguồn phát thuần tuý chứ chưa có tụ ạ. Theo báo tuyennhan thì em sẽ gắn 4 cái tụ hoá 4.7uf và đường LR của cả 2 nguồn. Theo bác thì có cách khắc phục khác không ạ?...
      Hôm qua, 23:52
    • khongtu19bk
      hỏi về chân reset VDK 89C51
      khongtu19bk
      Cho mình hỏi mạch mắc như này. chưa hề ấn nút reset mà chân 9 đã nhận điện áp dương rồi. Vậy là do làm sao hả mọi người.
      ...
      Hôm qua, 20:17
    • nguyenha7940
      nguyenha7940
      Với cách đấu ban đầu của chủ thớt nó cũng qua mấy cái tụ như tuyennhan nói nhưng nó lại bị bé tiếng đi và làm xấu tín hiệu đi như chủ thớt cảm nhận.
      Giờ có mua thêm tụ trở về đấu tụ chưa biết trị số, trở cũng chưa thì...
      Hôm qua, 18:44
    • pplayer
      pplayer
      Cảm ơn bác đã giải thích căn kẽ ạ. Em đang chờ ra Tết chạy ra Nhật Tảo mua tụ về thử ạ....
      Hôm qua, 17:33
    • tuyennhan
      tuyennhan
      Bạn chua rành về mạch khuếch đại rồi trong mạch này tụ hóa sẹ chặn dòng DC chỉ cho tín hiệu âm tần xoay chiều đi qua theo hướng từ cực + sang - không đi ngược lại nên cũng cách ly được từng đường tín hiệu ..TRong mạch mixer nhiều...
      Hôm qua, 11:48
    • bqviet
      Trả lời cho Hỏi tìm IC để hiển thị LED 7 đoạn đơn giản.
      bqviet
      Mỗi xe có một kiểu nên tìm IC coi bộ khó. Cách phù hợp nhất vẫn là làm bằng mạch linh kiện rời rạc thôi. Nếu dây nhợ lằng nhằng thì làm mạch in PCB để thu gọn lại.
      16-02-2018, 23:34
    • o2mobile
      Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in
      o2mobile
      Em chào các bác
      Tình hình là em là mạch bằng bàn ủi no bị cong mạch.em đang tìm chỗ bán cái xác máy ếp plastic cũ hoặc xác máy in về chế làm máy ép mạch in . em ở Hà Nội có bác nào biết chỗ bán xác máy in , máy ép plastic thì chỉ em...
      15-02-2018, 20:53
    • bqviet
      Trả lời cho Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in
      bqviet
      Máy mới tinh bán tại HN, SG giá chưa tới 8 trăm
      https://websosanh.vn/may-ep-plastic-...65/so-sanh.htm

Tội gì phải mua máy cũ cho khổ. Có thể chạy chục năm, cũng có thể chạy vài ngày rồi hỏng biết kêu ai ? Mua máy mới còn...
      16-02-2018, 23:31
    • pplayer
      pplayer
      Dạ cảm ơn bác nhiều. Trình em thì gần = 0 ạ. Bác có biết có thể mua cái chuyển mạch mềm ở đâu ko ạ?...
      16-02-2018, 00:32
    Đang tải...
    X