Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mình cũng đâng làm đề tài xử lý ảnh trên ASIC với ảnh được lấy từ camera rồi xử lý

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mình cũng đâng làm đề tài xử lý ảnh trên ASIC với ảnh được lấy từ camera rồi xử lý

mình cũng đâng làm đề tài xử lý ảnh với ảnh được lấy từ camera
    mình đang tìm board TRDB DC2 (có chứa 1 sensor 1.3 megapixel với 1 mạch cho ngõ ra là tín hiệu video đê kết nối với kit DE2) của terasic nhưng k có, giờ đang định chuyển sang dùng camera hay 1 board mạch khác (chứa sensor thị giác có thể cho ra tin hiệu video analog đẻ kết nối với cổng TV in trên kit DE2) nhưng chưa biết trên thị trường có những loại nào, mĩnh định dùng webcam nhung lai phải tìm hiểu chuẩn kết nối USB (webcam hiện nay đêu kết nối theo chuẩn USB ) nên chưa biêt phải làm sao ca?
    các bạn có thể cho minh biết loại camera hay board mạch nào giá cả phải chăng mà đáp ứng được yêu cầu của mình không, hay các bạn có tài liệu gi về chuẩn kết nối USB hay bắt tín hiệu hình ảnh đưa ra từ Webcame thi chi giáo mình với.Có source verilog thi càng tốt

oài.cái gì cũng kêu chưa có với chưa biết thế.chuẩn USB thì đầy mà.chịu khó tìm đi.làm được thì chia sẻ cho mọi người nhé.chúc thành công.

Comment

các huynh cho hỏi về VHDL: có phải trong ngôn ngử VHDL trong Process chỉ có thể có 1 lệnh "wait until", mình dùng Quartus II 8.0 để biên dịch. nó báo lỗi

A : PROCESS
      BEGIN
      WAIT UNTIL (sendB = '1') FOR 1 us;
      ASSERT (sendB = '1')
      REPORT "sendB timed out at '1'"
      SEVERITY ERROR;
      sendA <= '1' AFTER 10 ns;
      WAIT UNTIL (sendB = '0') FOR 1 us;
      ASSERT (sendB = '0')
      REPORT "sendB timed out at '0'"
      SEVERITY ERROR;
      sendA <= '0' AFTER 10 ns;
      END PROCESS A;

báo lỗi là :
      Error (10398): VHDL Process Statement error at wait_ex.vhd(22): Process Statement must contain only one Wait Statement.

Xin các huynh chỉ giáo. Mình mới tập làm quen thôi.

Comment

bác làm vậy hình như là xài cả hai biên của xung sendB rùi (cạnh lên và cạnh xuống).Như vậy đâu có được.Bác thử googling cái "bad clocking" là biết về trường hợp xài hai biên của xung clk.Theo em thì tốt nhất cứ quẳng hết sensitivity vào ngoặc sau process, đừng dùng wait làm gì.Cái wait này mỗi công cụ hỗ trợ một kiểu,chả biết đâu mà lần.
        Chuyện nhỏ như con thỏ,bắt thỏ mới là chuyện lớn!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenvcuong Tìm hiểu thêm về nguyenvcuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X