Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mời tham gia team IC desin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hithere123 Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã góp tiếng nói ủng hộ. Không biết bạn ở Hà Nội hay Thành Phố HCM?

.
    Em ở trong thành phố HCM anh ah.

Comment

Cám ơn bạn đã góp tiếng nói ủng hộ. Không biết bạn ở Hà Nội hay Thành Phố HCM?

Tiện đây mình thông báo kết quả hội thảo hôm thứ 6 vừa rồi ở Bách Khoa Hà Nội: theo mình hội thảo khá là thành công cho lần tổ chức đầu tiên như vậy, kế hoạch tổ chức thành một hoạt động thường niên cho các năm tiếp theo đang được bàn bạc, mọi người làm vi mạch ở Hà Nội đều rất quyết tâm làm, chắc sẽ không có vấn đề gì.

Mình cũng đã khá bất ngờ về số lượng các bạn sinh viên tham gia (ít nhất ~50 bạn). Tới đây mình có thể có IC LAB để mua education license về đào tạo các bạn SV mới ra trường Sau khi đầu Hà Nội dần dần đi vào quỹ đạo mình sẽ vào Thành Phố HCM để lập thêm một Team trong đó nữa. Hy vọng có cơ hội hợp tác với bạn trong tương lai.
      hi bác!
      Em có gửi mail cho bác về 1 số thắc mắc liên quan đến team, hi vọng sớm nhận được mail trả lời của bác
      Website chính thức đổi địa chỉ website thành
      Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
        hi bác!
        Em có gửi mail cho bác về 1 số thắc mắc liên quan đến team, hi vọng sớm nhận được mail trả lời của bác
        Vậy mình trả lời trên này luôn nhé

1. Hiện tại team còn tuyển người ko ạ?
        --> còn, trong tuần này mình sẽ có một bài kiểm tra kỹ thuật. Bạn gửi CV cho mình, mình sẽ nói các bạn bên nhân sự liên lạc với bạn

2. Em đã ra trường và đi làm được 2 năm, công việc chính là code, test, design pcb. Các kiến thức chuyên môn liên quan đến vi mạch chưa đc tiếp xúc nhiều có thể tham gia được ko ạ ?
        --> Các bạn vào team sẽ có chương trình basic training và advanced training, nên các bạn cứ yên tâm. Bạn làm được bài test kỹ thuật về những kiến thức cơ bản thì mình sẽ phỏng vấn bạn, lúc đó mình sẽ chia sẻ nhiều hơn.

3. Hiện tại em vẫn đang đi làm và sắp nghỉ công việc hiện tại. Anh có thể cho em biết 1 số thông tin về địa điểm làm việc, thời gian làm việc được ko ạ? Em đang học lên cao học vào các buổi thứ 7 và chủ nhật, trong khi trong mô tả anh cần full-time?

--> địa điểm làm việc là khu Công Nghệ Cao, Láng Hòa Lạc. Full time nghĩa là làm việc từ 8h30 sáng tới 5h30 chiều các ngày trong tuần từ thứ 2 tới thứ 6. Làm việc T7, CN thì gọi là làm thêm giờ rồi chứ không phải full time.

P/S: có xe đưa đón các bạn đi làm hàng ngày từ Hà Nội <--> Khu CNC Láng Hòa Lạc
        Last edited by hithere123; 27-05-2014, 12:47.

Comment

Em cũng thích hướng theo mảng thiết kế vi mạch này, mà em cũng chỉ tự tìm hiểu thôi vì em chưa được dạy gì ở trường về cái này (do em mới đang là sv học cao đẳng, không có trong chương trình học ).
          Em nghĩ là công sức và ước mơ về ngành này của anh là rất đáng ngưỡng mộ và cần được ủng hộ. Em cũng mới đăng ký khóa học sơ cấp của Semiconvn, hy vọng là mình sẽ theo được với ngành này. Mong mọi người sẽ chung tay ghóp sức hơn nữa để phát triển ngành này ở VN. Hy vọng anh sẽ có team ở HCM để fresher tụi em được tham gia và học hỏi.

Comment

Hi Anh!
            Em muốn hỏi là khi nào team sẽ setup trong TPHCM và dự định sẽ làm về mãng gì vậy anh (Asic, Analog, Memory or ...)?

Comment

hi bác!
              mát090 đang học cao học ah.???
              cậu học trường nào, khoa gì thế.???

Comment

Vậy mình trả lời trên này luôn nhé

1. Hiện tại team còn tuyển người ko ạ?
                --> còn, trong tuần này mình sẽ có một bài kiểm tra kỹ thuật. Bạn gửi CV cho mình, mình sẽ nói các bạn bên nhân sự liên lạc với bạn

2. Em đã ra trường và đi làm được 2 năm, công việc chính là code, test, design pcb. Các kiến thức chuyên môn liên quan đến vi mạch chưa đc tiếp xúc nhiều có thể tham gia được ko ạ ?
                --> Các bạn vào team sẽ có chương trình basic training và advanced training, nên các bạn cứ yên tâm. Bạn làm được bài test kỹ thuật về những kiến thức cơ bản thì mình sẽ phỏng vấn bạn, lúc đó mình sẽ chia sẻ nhiều hơn.

3. Hiện tại em vẫn đang đi làm và sắp nghỉ công việc hiện tại. Anh có thể cho em biết 1 số thông tin về địa điểm làm việc, thời gian làm việc được ko ạ? Em đang học lên cao học vào các buổi thứ 7 và chủ nhật, trong khi trong mô tả anh cần full-time?

--> địa điểm làm việc là khu Công Nghệ Cao, Láng Hòa Lạc. Full time nghĩa là làm việc từ 8h30 sáng tới 5h30 chiều các ngày trong tuần từ thứ 2 tới thứ 6. Làm việc T7, CN thì gọi là làm thêm giờ rồi chứ không phải full time.

P/S: có xe đưa đón các bạn đi làm hàng ngày từ Hà Nội <--> Khu CNC Láng Hòa Lạc
                Anh cho em hỏi là team mình ở HN làm về ASIC hay FPGA và tập trung vào lĩnh vực gì ạ.???

Comment

Nguyên văn bởi mdbk_icvn Xem bài viết
                  Hi Anh!
                  Em muốn hỏi là khi nào team sẽ setup trong TPHCM và dự định sẽ làm về mãng gì vậy anh (Asic, Analog, Memory or ...)?
                  Team chưa có thời gian cụ thể khi nào sẽ setup trong đó. Mai anh sẽ vào tp HCM để nói chuyện với mọi người làm vi mạch trong đó trước. Có thể sẽ làm RTL2GDS.

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                    Anh cho em hỏi là team mình ở HN làm về ASIC hay FPGA và tập trung vào lĩnh vực gì ạ.???
                    Team sẽ làm 3 mảng việc chính liên quan tới vi mạch: analog/mixed-signal; SoC - digital flow và FPGA. Core team mà anh đang xây dựng sẽ làm 3 mảng này. Ở Hà Nội, tp HCM hay Đà Nẵng làm gì tùy thuộc vào khả năng của các bạn mà anh tuyển được. Sau này có thể làm mảng thiết kế PCB nữa nhưng đó là tương lai xa. Trước mắt anh phải vừa xây dựng team vừa kiếm dự án về đã.

Comment

Team sẽ làm 3 mảng việc chính liên quan tới vi mạch: analog/mixed-signal; SoC - digital flow và FPGA. Core team mà anh đang xây dựng sẽ làm 3 mảng này. Ở Hà Nội, tp HCM hay Đà Nẵng làm gì tùy thuộc vào khả năng của các bạn mà anh tuyển được. Sau này có thể làm mảng thiết kế PCB nữa nhưng đó là tương lai xa. Trước mắt anh phải vừa xây dựng team vừa kiếm dự án về đã.
                      nhiều lĩnh vực mới và hay, thời gian tới nếu sắp xếp đc công việc hi vọng bên bác vẫn cần
                      Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                      mát090 đang học cao học ah.???
                      cậu học trường nào, khoa gì thế.???
                      mình học bên hvktqs
                      Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                      Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

chào anh, hithere123, em hiện đang học năm 3 ở TPHCM, không biết tương lai anh có cần thêm người không? và yêu cầu tuyển của anh là gì ạ?

Comment

Chào anh hithere123,
                          Cho em hỏi anh cần CV tiếng anh hay tiếng việt vậy? Có cần thư xin việc với bản điểm không anh?
                          Cám ơn anh!

Comment

nhiều lĩnh vực mới và hay, thời gian tới nếu sắp xếp đc công việc hi vọng bên bác vẫn cần

mình học bên hvktqs
                            ý,em cũng vừa tốt nghiệp xong, nói chung là em học dàn trải quá nên kiến thức về mảng này vừa yếu vừa thiếu

Comment

Hóng tin tức tại TPHCM quá anh hithere123 ơi.

Comment

team còn cần người nữa không anh, em có đam mê mà chưa có chỗ để tham gia vào

Comment

Về tác giả

Collapse

hithere123 Tìm hiểu thêm về hithere123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X