Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Active-HDL: Tool để thiết kế FPGA/ASIC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Gửi mail cho tác giả Navabi, chỉ nhận được câu:

Thanks for your interest. The instructor’s book is for instructors use only
    zn

Vậy nghĩa là sao nhỉ, chẳng lẽ mình là người học thì không được xài ?

Comment

Thiết kế FPGA của Xilin có bộ công cụ đồ sộ ISE pack 7.1 , 3 đĩa =2GB , không biết có ai dùng chưa ? Bô này có ở các tiệm đĩa . Bộ dowload trên mạng có 3-400 MB thôi.

Comment

Nguyên văn bởi txt
        Thiết kế FPGA của Xilin có bộ công cụ đồ sộ ISE pack 7.1 , 3 đĩa =2GB , không biết có ai dùng chưa ? Bô này có ở các tiệm đĩa . Bộ dowload trên mạng có 3-400 MB thôi.
        Bộ ISE 7.1 này gồm 4 CDs ( 3 CDs ISE + 1CD ModelSim). Version này synthesis rất nhanh và có thêm một số tính năng rất tốt.
        Các bác có thể xin trực tiếp từ Xilinx (phải trả 20$ tien shipping ).

Comment

Nguyên văn bởi txt
          Bác ở tphcm hay ở hà nội vậy? Cụ thể bộ đĩa này bán ở đâu? em ở tphcm
          Thường thì những tiệm bán software thường chỉ bán đĩa IT, nhạc nhiếc linh tinh, Những phần mềm điện tử chuyên dụng khó kiếm lắm (Ngoại trừ Protel và Orcad bán đầy đường xó chợ).

Comment

Nguyên văn bởi risc
            Bộ ISE 7.1 này gồm 4 CDs ( 3 CDs ISE + 1CD ModelSim). Version này synthesis rất nhanh và có thêm một số tính năng rất tốt.
            Các bác có thể xin trực tiếp từ Xilinx (phải trả 20$ tien shipping ).
            Oh! không biết đây có phải là bác RISC bên diễn đàn điện tử không nhỉ?, nghe đâu bác bác đang làm một project nhỏ về CPU 8bit, cái này em có mấy cái source , đang nhăm nhe muốn làm thử ,nhưng mỗi tội mới học nên trình độ còn non nớt quá, không biết có làm nổi không. Bác là người đi trước, post vài bài introduction cho mọi người thưởng thức đi

Comment

Nguyên văn bởi anh_hao_hoa
              Oh! không biết đây có phải là bác RISC bên diễn đàn điện tử không nhỉ?, nghe đâu bác bác đang làm một project nhỏ về CPU 8bit, cái này em có mấy cái source , đang nhăm nhe muốn làm thử ,nhưng mỗi tội mới học nên trình độ còn non nớt quá, không biết có làm nổi không. Bác là người đi trước, post vài bài introduction cho mọi người thưởng thức đi
              Hehe, bác này tinh mắt nhỉ. Bác cần bộ ISE này thì cuối thág này tôi về SG sẽ cho bác mượn (bác nhớ để lại email hoặc phone). Bác muốn làm về cpu 8-bit thì cứ lên opencores.org tham khảomấy cái project trên đấy. Nếu bác đã từng làm về MCU và hiểu rõ kiếu trúc của nó thì bác đã thành công môt nửa rồi đấy.
              Last edited by risc; 04-12-2005, 23:29.

Comment

hay quá! Vậy thì cảm ơn bác Risc nhiều

Email: princedtbk@yahoo.com.sg

Nghe văn phong của bác đã thể hiện bác có công lực mạnh mẽ về lãnh vực này rùi. Học kì sau em làm đồ án về cái này, có gì bác cho em theo học việc lấy kinh nghiệm nha

Comment

hj. may rat thich may cai lien quan den FPGA. hc VHDL roi. nhung huong di tiep theo thi hoi bi. FPGA rong wa. minh hc chuyen ngah DTVT , dag mn di vao mang sử lý tín hiệu tren FPGA, nhưng chua biết bắt đầu tn cả. cả nhà có kinh nghiêm góp y jiup mjh xem tiep theo fai đi ntn với?

Comment

Về tác giả

Collapse

yesme@ Tìm hiểu thêm về yesme@

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X