Thông báo

Collapse
No announcement yet.

kết quả mo phỏng giữa xilinx blocset và simulink có sự sai khác ?????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kết quả mo phỏng giữa xilinx blocset và simulink có sự sai khác ?????

em đang thiết kế 1 bộ lọc thích nghi trên nền system generator dựa vào các khối của xilinx blockset, cấu trúc thì em làm lại theo file hdlcoderlms , sau khi làm xong kiểm tra thì thấy kết quả khác nhau rất nhiều, em đãn phân nhỏ chương trình để xem mà vẫn chưa hiểu là sai ở đâu, mọi ng giúp em với
    Attached Files

Nguyên văn bởi boyzzun Xem bài viết
    em đang thiết kế 1 bộ lọc thích nghi trên nền system generator dựa vào các khối của xilinx blockset, cấu trúc thì em làm lại theo file hdlcoderlms , sau khi làm xong kiểm tra thì thấy kết quả khác nhau rất nhiều, em đãn phân nhỏ chương trình để xem mà vẫn chưa hiểu là sai ở đâu, mọi ng giúp em với
    Để tớ xem thử

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
      Để tớ xem thử
      cám ơn bác, em tìm ra đc lỗi sai rồi

Comment

Nguyên văn bởi boyzzun Xem bài viết
        Hehe, điều đó là đúng thôi, simulink là môi trường mô phỏng của máy tính, giá trị của nó biểu diễn theo máy tính (biểu diễn số thực theo mã thông tin của máy tính), còn system generator nó biểu diễn cho phần cứng của FPGA, tức là biểu diễn dữ liệu dạng fixed-point với số bit mã có hạn, thế nên là phải chấp nhận sai số, thành ra là khác nhau giữa 2 kết quả này là đương nhiên

DSP, Embedded System, FPGA/MCU boards & Kits

Comment

Về tác giả

Collapse

boyzzun Tìm hiểu thêm về boyzzun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X