Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các công cụ hay dùng trong thiết kế vi điện tử

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
    Bạn thử cài gói thư viện này xem: sudo apt-get íntall libelf1.i386
    Cám ơn bác, e đã sửa được rồi.
    Đính chính là sudo apt-get install libelf1:i386 ạ
    Nhân tiện còn gói nào phải cài thêm nữa không bác
    Last edited by yugi52; 20-05-2014, 00:14.

Comment

• bạn vào website này họ hướng dẫn tương đối dể hiểu - nhưng viết bằng tiếng anh
      v_lsi - die

Comment

• Bác nào có thể up cho xin "cds.lib" file
        ở trong $CDS_IC/share/cdssetup/cds.lib

thx

Comment

• Có bác nào có library của TSMC 0.18, 0.25, 65nm, 90nm không ạ cho e xin với .

Comment

• Nếu cần MMSIM13, vtiger sẽ upload lên google drive

Comment

• link cho MMSIM13
              https://drive.google.com/file/d/0B8Y...it?usp=sharing
              Last edited by vtiger; 24-05-2014, 05:34.

Comment

• Nguyên văn bởi vtiger Xem bài viết
                Bác nào có thể up cho xin "cds.lib" file
                ở trong $CDS_IC/share/cdssetup/cds.lib

thx
                Ủa file đó nó tự tạo mà, bạn sau đó bạn add thêm lib cho nó thì nó save vào thôi chớ của ai giống của ai đâu, vì thư viện khác mà.

Comment

• Nguyên văn bởi vtiger Xem bài viết
                  Em mới bắt đầu học về Ic design, giờ cài đc IC 6.16 rồi mà chưa set up được Model Libraries để chạy simulation, các pro có thể hướng dẫn e làm sao cài dc MMSIM13 hay cài libraries để chạy được simulation ko ạ. Cám ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi yugi52 Xem bài viết
                    Em mới bắt đầu học về Ic design, giờ cài đc IC 6.16 rồi mà chưa set up được Model Libraries để chạy simulation, các pro có thể hướng dẫn e làm sao cài dc MMSIM13 hay cài libraries để chạy được simulation ko ạ. Cám ơn các bác.
                    Hi bạn,

Bạn có thể làm theo link ma tớ gủi tại #357

Comment

• Xin mọi người giúp đở,

Mình đã cài đặt IC616 và MMSIM131 thành công trên RHEL 6.5 64bit, nhưng khi chạy vào Virtuoso thì nó load rất chậm. Tức là chờ gần 5 phút mới vào hiện lên bảng new của IC616. Tuơng tự như vậy khi click vào Libary Manager thì cũng mất khoảng 5 phút. Lúc trước nó có hiện lồi là thiếu thư viện và mình đã cài vào, bây giờ không báo lỗi nữa nhưng nó vẫn chậm. Nhưng khi cái Lib Manager nó hiện lên thì chạy bình thường tức là không thấy chậm nữa. Tương tự khi mình add instance vào schematic cũng chậm như vậy, mình nghĩ là nó có vấn đề với lib về thư viện hay sau ấy. Rất mong các bác giúp đở.
                      P/S: lần đầu cài linux nên có điều gì mong các bác chỉ dẫn.

Comment

• Các bạn ơi,
                        Mình đang chuẩn bị làm Luận Văn có sử dụng Cadence để mô phỏng thiết kế mạch RF,
                        - Nhưng mình không biết là cần cài đặt những gói phần mềm nào chung với Cadence IC 6.1.5
                        - Các bạn có thể giúp mình giải thích một chút về chức năng các phần mềm:
                        + Cadence IC 6.1.5
                        + ASSURA 6.1.5
                        + MMSIM 13.10
                        các bạn cho mình xin link download và c***ack luôn nha
                        Mình thấy bác robocon2011 có file hướng dẫn cài Cadence IC 6.1.6, vậy mình dùng cách cài đó cho Cadence IC 6.1.5 luôn được không vậy

Thank các bác nhiều !

Comment

• Nguyên văn bởi maivancong Xem bài viết
                          Các bạn ơi,
                          Mình đang chuẩn bị làm Luận Văn có sử dụng Cadence để mô phỏng thiết kế mạch RF,
                          - Nhưng mình không biết là cần cài đặt những gói phần mềm nào chung với Cadence IC 6.1.5
                          - Các bạn có thể giúp mình giải thích một chút về chức năng các phần mềm:
                          + Cadence IC 6.1.5
                          + ASSURA 6.1.5
                          + MMSIM 13.10
                          các bạn cho mình xin link download và c***ack luôn nha
                          Mình thấy bác robocon2011 có file hướng dẫn cài Cadence IC 6.1.6, vậy mình dùng cách cài đó cho Cadence IC 6.1.5 luôn được không vậy

Thank các bác nhiều !

Bạn có thể cung cấp thông báo lỗi đc k? Nếu vậy tui với giúp đc chứ.

Comment

• Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
                            Bạn có thể cung cấp thông báo lỗi đc k? Nếu vậy tui với giúp đc chứ.
                            Các bạn có thể giúp mình giải thích một chút về chức năng các phần mềm dưới đây được ko:
                            + Cadence IC 6.1.5
                            + ASSURA 6.1.5
                            + MMSIM 13.10
                            ......
                            Mình cài được rồi, nhưng ko hiểu chức năng của từng phần mềm

Comment

Các bạn có thể giúp mình giải thích một chút về chức năng các phần mềm dưới đây được ko:
                              + Cadence IC 6.1.5
                              + ASSURA 6.1.5
                              + MMSIM 13.10
                              ......
                              Cái này đáng lẽ bạn phải tự tìm hiểu chử với lại mình không làm về Analog design, Mình chỉ biết cài tool thôi. Chứ mình chỉ làm FPGA thôi .

Comment

+ Cadence IC 6.1.5
                                + ASSURA 6.1.5
                                + MMSIM 13.10
                                ......
                                /***************************
                                For Cadence họ rất nồi tiếng với phần electronic CAD như OrCAD / SPB ( allegro ) dùng cho lãnh vực schematic và Printed circuit board trong đó bao hàm luôn phần simulation ( Pspice ) và verilog.
                                cho ICxxx: họ bao gồm phần IC layout, có nghĩa là bạn đi sâu vào phần wafer fab ( khi thay đổi width, length hay material thì thay đổi current follow, frequency output, delay time or oscillator / ring ) phần kế thì cũng bao gồm phần schematic và simulation. tức là họ bao gồm ba phần : design cell library ( hay dùng library có sẳn: như TSMC,,,,) dùng cell library build block modulate ( IC: analog / digital ) rồi phần simulation kiểm nghiệm signal output ....
                                có số người / hảng họ cho rằng software của hảng này hay hảng kia run better do đó họ dùng MMSIM, .....

Comment

Về tác giả

Collapse

yesme@ Tìm hiểu thêm về yesme@

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X