Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các công cụ hay dùng trong thiết kế vi điện tử

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
    Vẫn không được bác ơi, source environment ok, nhưng gõ tiếp virtuoso để khỏi động thì nó lỗi
    Hi Bạn,

Bạn hay kiểm tra lại biến OA_HOME. Tôi đang thấy biến đó bị set lỗi. Nếu vậy k biết lỗi ở đâu thì bạn hãy gửi nội dung file environment của bạn lên đây tôi sẽ giúp.

Comment

• Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
      Hi Bạn,

Bạn hay kiểm tra lại biến OA_HOME. Tôi đang thấy biến đó bị set lỗi. Nếu vậy k biết lỗi ở đâu thì bạn hãy gửi nội dung file environment của bạn lên đây tôi sẽ giúp.
      File environment đây bạn, cảm ơn bạn
      environment.zip

Comment

File environment đây bạn, cảm ơn bạn
        [ATTACH]86311[/ATTACH]
        Sorry,

Bạn hãy chuyển lại cái biến này nhé: export PATH="/home/hoang/cadence/installs/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH --> export PATH="/home/hoang/Desktop/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH

Comment

Sorry,

Bạn hãy chuyển lại cái biến này nhé: export PATH="/home/hoang/cadence/installs/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH --> export PATH="/home/hoang/Desktop/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH
          Mình đã chỉnh dòng export PATH="/home/hoang/cadence/installs/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH
          thành export PATH="/home/hoang/Desktop/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH
          Nhưng trỏ tới file environment và gõ lệnh source environment thì bình thường, nhưng gõ tiếp lệnh virtuoso để bật phần mềm thì báo command not found bạn ơi! Nếu được bạn có thể teamview giúp mình được không ?? cám ơn bạn

Comment

Mình đã chỉnh dòng export PATH="/home/hoang/cadence/installs/IC616/tools/dfII/bin:"$PATH
            Nhưng trỏ tới file environment và gõ lệnh source environment thì bình thường, nhưng gõ tiếp lệnh virtuoso để bật phần mềm thì báo command not found bạn ơi! Nếu được bạn có thể teamview giúp mình được không ?? cám ơn bạn
            please trying ./home/hoang/Desktop/IC616/tools/dfII/bin/virtuoso

Now, I am very busy. I will support you later.

Regards,

Comment

please trying ./home/hoang/Desktop/IC616/tools/dfII/bin/virtuoso

Now, I am very busy. I will support you later.

Regards,
              Bác robocon2011 ơi, chỉ em cài cái file công nghệ NCSU-CDK-1.6.0.beta.tar.gz với, search trên mạng làm thử đủ kiểu mà vẫn không được

Comment

• Trước hết xác nhận là mình đã cài và chạy OK. Tuy nhiên trong quá trình chạy có lỗi gì không thì chưa biết đựoc.
                Về cơ bản, mình thấy giống với file hướng dẫn rồi.
                Mình cài trên Ubuntu 14.04 có một số điểm hơi khác. Như cái thư việc ia32-libs-multiarch gì đó mình không nhớ tên chính xác, các bạn sẽ phải add repo của U 13.04 vào mới cài được gói này.
                Trong quá trình cài một số cửa sổ terminal lúc config sẽ hơi khác một tí (hình như đảo so với file hướng dẫn)
                Khi chạy file iscape.sh có thể có lỗi, nó báo Install.. LNX86 flatform gì đó, mình set chmod 777 hết cho tụi nó luôn. Run lại thì chạy OK. Nên mình nghĩ khi đã lỗi thì thử xem lại việc set quyền của file cài.

Nguyên văn bởi thedeath0212 Xem bài viết
                Trường hợp bạn này, mình không biết trong file hướng dẫn cài trong thư mục nào, nhưng mình đều chuyển tất cả các path đó về thư mục cài của IC hết. Cụ thể trường hợp của bạn, mình đều đổi thành :
                /home/hoang/cadence/installs/...
                Bạn thử đổi, source lại và chạy xem thể nào.
                Tuy nhiên như của mình, muốn chạy được phải chạy trên quyền root #

Comment

• Mình thì mình cài đc Cadence rồi, nhưng thầy bắt tự mò cái tools này mô phỏng 1 mạch, mà mấy bài hướng dẫn họ đều có sài cái tech file ncsu-cdk-1.6.0-beta.tar hết, mà mình mò cài cái technology file đó ko dc mình cài tool trên Ubuntu 13.04 luôn, đã thử mấy cách cài rồi
                  Last edited by thedeath0212; 10-05-2014, 11:46.

Comment

• Nguyên văn bởi dotana Xem bài viết
                    Trước hết xác nhận là mình đã cài và chạy OK. Tuy nhiên trong quá trình chạy có lỗi gì không thì chưa biết đựoc.
                    Về cơ bản, mình thấy giống với file hướng dẫn rồi.
                    Mình cài trên Ubuntu 14.04 có một số điểm hơi khác. Như cái thư việc ia32-libs-multiarch gì đó mình không nhớ tên chính xác, các bạn sẽ phải add repo của U 13.04 vào mới cài được gói này.
                    Trong quá trình cài một số cửa sổ terminal lúc config sẽ hơi khác một tí (hình như đảo so với file hướng dẫn)
                    Khi chạy file iscape.sh có thể có lỗi, nó báo Install.. LNX86 flatform gì đó, mình set chmod 777 hết cho tụi nó luôn. Run lại thì chạy OK. Nên mình nghĩ khi đã lỗi thì thử xem lại việc set quyền của file cài.

Trường hợp bạn này, mình không biết trong file hướng dẫn cài trong thư mục nào, nhưng mình đều chuyển tất cả các path đó về thư mục cài của IC hết. Cụ thể trường hợp của bạn, mình đều đổi thành :
                    /home/hoang/cadence/installs/...
                    Bạn thử đổi, source lại và chạy xem thể nào.
                    Tuy nhiên như của mình, muốn chạy được phải chạy trên quyền root #
                    Tôi đã cài ok trên ubuntu14.04-64b. Đúng như bạn đã nói thì thư viện ia32-libs đã k có trên ubuntu14.04-64b nữa vì nó đã bị remove từ trên bản ubuntu13.10-64b rồi(chú ý thư viện này chỉ có ý nghĩa với OS-64B còn với OS-32b thì nó đã có sẵn rồi nên k cần quan tâm). Và đây là loạt thư viện cần thiết để cài IC6.16 trên ubuntu14.04-64B:

sudo apt-get install gtk2-engines:i386 libart-2.0-2:i386 libcairo2:i386 libcanberra-gtk0:i386 libdatrie1:i386 libgail-common:i386 libgconf2-4:i386 libgtk2.0-0:i386 liblua5.1-0:i386 libpango1.0-0:i386 libpixman-1-0:i386 libqt4-network:i386 libqt4-test:i386 libqtcore4:i386 libthai0:i386 libbonobo2-0:i386 libglade2-0:i386 libgnomecanvas2-0:i386 libidl0:i386 liborbit2:i386 libwmf0.2-7:i386 gtk2-engines-murrine:i386 libxml2:i386 libxslt1.1:i386 libxt6:i386 lib32nss-mdns libnspr4-0d:i386 libnss3-1d:i386
                    sudo apt-get install libxtst6:i386
                    sudo apt-get install csh
                    sudo apt-get install ksh
                    sudo ln -s /usr/bin/awk /bin/awk

Và tôi cũng k cần phải chại quyền root gì cả. Vẫn chạy ok.

Comment

Mình thì mình cài đc Cadence rồi, nhưng thầy bắt tự mò cái tools này mô phỏng 1 mạch, mà mấy bài hướng dẫn họ đều có sài cái tech file ncsu-cdk-1.6.0-beta.tar hết, mà mình mò cài cái technology file đó ko dc mình cài tool trên Ubuntu 13.04 luôn, đã thử mấy cách cài rồi
                      Tôi sẽ giúp bạn sau(có thể vào ngày mai). Giờ tôi đang bận.

Regards,

Comment

Tôi sẽ giúp bạn sau(có thể vào ngày mai). Giờ tôi đang bận.

Regards,
                        Nếu vậy ngày mai bác cố giúp em, em cảm ơn bác nhiều do t2 tới này em phải báo cáo rồi

Comment

Nếu vậy ngày mai bác cố giúp em, em cảm ơn bác nhiều do t2 tới này em phải báo cáo rồi

Chào bạn,

Giờ tôi vẫn chưa rảnh. Nên k làm file tiếng việt cho bạn được. Gửi bạn bài hướng dẫn bằng tiếng anh nè: Cadence Tutorial 1 from CMOSedu.com

Regards,

Comment

Tôi quên mất vẫn chưa giúp bạn giải quyết vấn đề này. Nếu sau khi bạn thực hiện lệnh source environment sau đó gõ virtu và thực hiện tab vài lần mà nó k thấy lệnh virtuoso thì bạn hãy sử dụng lệnh alias để set link cho nó. Ví dụ trong trường hợp của bạn bạn hãy thêm câu lệnh sau vào file environment:
                            alias virtuoso="/home/hoang/Desktop/IC616/tools/dfII/bin/virtuoso"
                            sau đó thực hiện lại lệnh source environment

Regards,

Comment

• Chào các bác, em đã làm theo hướng dẫn và cài đặt xong chạy OK trên hệ điều hành Ubuntu dùng máy ảo VMWare trên Mac OS 10.9
                              Tuy nhiên khi em muốn thêm library vào thì gặp lỗi . Khi chọn mục Library Path Editor thì không được, lỗi như sau
                              Click image for larger version

Name:	library.jpg
Views:	1
Size:	183.5 KB
ID:	1395520
                              Có bác nào biết chỉ giúp em với. E cám ơn
                              Attached Files
                              Last edited by yugi52; 16-05-2014, 19:56.

Comment

• Nguyên văn bởi yugi52 Xem bài viết
                                Chào các bác, em đã làm theo hướng dẫn và cài đặt xong chạy OK trên hệ điều hành Ubuntu dùng máy ảo VMWare trên Mac OS 10.9
                                Tuy nhiên khi em muốn thêm library vào thì gặp lỗi . Khi chọn mục Library Path Editor thì không được, lỗi như sau
                                [ATTACH]86577[/ATTACH]
                                Có bác nào biết chỉ giúp em với. E cám ơn
                                Bạn thử cài gói thư viện này xem: sudo apt-get íntall libelf1.i386

Comment

Về tác giả

Collapse

yesme@ Tìm hiểu thêm về yesme@

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X