Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các công cụ hay dùng trong thiết kế vi điện tử

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phucvlsi Xem bài viết
    bạn nào dịnh down Incisive lúc nãy thì down cái ius của anh rommel.de này này nó nhẹ chứ bộ Incisive cài lên nặng gần 10G đấy =)), bộ Incisive cũng có hết cả ius và rất nhiều tool khác nữa nhưng mình nghĩ để build verification environment và chạy dùng tool của cadence thì cái này cũng dùng được nhưng hình như không có formal thôi hay pearl nũa thì phải mình cũng không chơi với tool của cadence nhiều lên cũng chỉ chém bậy thôi híhi
    ban vlsiphuc có link 4,11,14 cua cadence UI không vậy?
    mình load về không dc các link này. thanks bạn.

Comment

chào bạn tu0101, theo mình được biết thì designware là bộ independent IP core của synopsys chứa các core cho bên dsp FFT, FIR, hay fast arithmetic mà dùng trong design compiler mình gọi là synthetic library.lúc bạn học thì trong thư mục cài design compiler(DC) thì cũng có sẵn máy thư viện đó rồi như dw_foundation.., thì bạn cứ set nó vào thôi để biết cách dùng còn khi đi làm chác sẽ có hàng xin về dùng, mình cũng chưa cài bộ DW vì ngại download với upload kinh khủng toàn nhờ thằng cùng lớp cắm máy down song lên lab lấy của nó
      Thanks bạn phucvlsi, uhm, mình đồng ý với bạn, nhưng mình đang cần 1 số IP trong gói Designware này, có command nào checks các IP được hỗ trợ trong thư viện DesignWare này không nhỉ? Mặt khác, mình muốn hỏi về thư viện Verification IP, trên trang Sysnopsys nó chỉ cho down 1 số VIP thôi, không cho down hết. Bạn có thư viện VIP Lib đó không?

Cám ơn bạn vì chia sẻ!

Comment

• Nguyên văn bởi ngvanbinh200 Xem bài viết
        ban vlsiphuc có link 4,11,14 cua cadence UI không vậy?
        mình load về không dc các link này. thanks bạn.
        chào bạn ngvanbinh200,
        mình không down các phần mền này mình lấy của thầy mình dùng thôi lên có link bạn à

Comment

• Nguyên văn bởi tu0101 Xem bài viết
          Thanks bạn phucvlsi, uhm, mình đồng ý với bạn, nhưng mình đang cần 1 số IP trong gói Designware này, có command nào checks các IP được hỗ trợ trong thư viện DesignWare này không nhỉ? Mặt khác, mình muốn hỏi về thư viện Verification IP, trên trang Sysnopsys nó chỉ cho down 1 số VIP thôi, không cho down hết. Bạn có thư viện VIP Lib đó không?

Cám ơn bạn vì chia sẻ!
          chào bạn tu0101,

theo như mình thấy bạn dùng cả IP core và verification IP lên có khi bạn đã đi làm cho công ty rồi mình mới là sinh viên năm 4 thôi, về functional verification thì vẫn loanh quanh ở mấy cái methodologies vmm, uvm, ovm thôi vẫn còn ốm yếu lém timing cũng mới ngó qua thôi. còn theo mình nếu bạn sử dụng IP core trong bộ designware mà không có license thì sau khi tổng hợp được mạch thig không làm gate level simulation được khi đấy phải làm equivalent checking như formal. mà nếu bạn đi làm rồi thì công ty bạn chắc có license xin thì cứ gõ đầu mấy ông leader đấy mấy khi được đập leader đâu
          sorry vì chém linh tinh. giờ mình đang học timming verification có bạn nào làm về cái này chỉ cho mình cách học với cảm ơn các bạn nhé

Comment

• Nguyên văn bởi tu0101 Xem bài viết

Cám ơn bạn vì chia sẻ!
            chào bạn tu0101,

theo như mình thấy bạn dùng cả IP core và verification IP lên có khi bạn đã đi làm cho công ty rồi mình mới là sinh viên năm 4 thôi, về functional verification thì vẫn loanh quanh ở mấy cái methodologies vmm, uvm, ovm thôi vẫn còn ốm yếu lém timing cũng mới ngó qua thôi. còn theo mình nếu bạn sử dụng IP core trong bộ designware mà không có license thì sau khi tổng hợp được mạch thig không làm gate level simulation được khi đấy phải làm equivalent checking như formal. mà nếu bạn đi làm rồi thì công ty bạn chắc có license xin thì cứ gõ đầu mấy ông leader đấy mấy khi được đập leader đâu
            sorry vì chém linh tinh. giờ mình đang học timming verification có bạn nào làm về cái này chỉ cho mình cách học với cảm ơn các bạn nhé

Comment

Chào bạn Noblerboy,

anh rommel.de mình khồn đụng chạm đến bên analog lên cung không chơi với custom designer, mình cũng thấy như anh rommel.de nói, mấy cái vẽ shematic hay bên analog này họ hay dùng tool của cadence hay sao đấy.
              còn về license bạn thử viêt thêm feature theo sau xem có được không.

đầu tên bạn mở file synopsys.src ra rồi kéo đến cuối file rồi copy nguyên 1 feature (vd, mình địn thêm feature leda specifier để viết thêm database cho thằng leda bằng c++) thì mình làm như sau:
              1. copy feature
              FEATURE HERCULES-RUN_TRAN snpslmd 2019.12 31-dec-2019 uncounted 0 VENDOR_STRING=^1Platform:ALL+S %h SUPERSEDE ISSUER=SYNOPSYS ISSUED=11-jul-2001 ck=0 SN=SL:2100-0:100000:0 START=11-jul-2001
              (vd cái này chẳng hạn)
              2. thay tên feature
              mình sẽ thay "HERCULES-RUN_TRAN" = "LEDA_SPECIFIER" đại loại như thế
              FEATURE LEDA_SPECIFIER snpslmd 2019.12 31-dec-2019 uncounted 0 VENDOR_STRING=^1Platform:ALL+S %h SUPERSEDE ISSUER=SYNOPSYS ISSUED=11-jul-2001 ck=0 SN=SL:2100-0:100000:0 START=11-jul-2001
              3. tạo license với file feature này

các feature của các phần mềm synopsys khác bạn cũng thêm như vậy mình chỉ test với bản 2011.03 thôi các bản mới giờ flex license manager nó đổi encription rồi lên các bản mới không chơi trò này được, nhưng để học thì các bản 2010 này vẫn rất mới để học thôi

mình gửi kèm file synopsys.src mà mình dùng
              Synopsys.src
              Cám ơn bạn đã chia sẽ, mình đã ***** và dùng tốt. Ko biết bạn có thể share cho mình bản 2011.03 ko. Mình cần bản mới để update các tool cho tốt. THanks bạn

Comment

• Nguyên văn bởi noblerboy Xem bài viết
                Cám ơn bạn đã chia sẽ, mình đã ***** và dùng tốt. Ko biết bạn có thể share cho mình bản 2011.03 ko. Mình cần bản mới để update các tool cho tốt. THanks bạn
                chào bạn noblerboy,

bạn vẫn đi học hay đã đi làm rồi mà cần phần mềm mới, mình có cdesigner 2011.03 nhưng từ các bản 2011 thì mấy tool này của synopsys nó viết gui bằng qt rồi mà không dùng TK như hồi xưa nữa lên tool cũng nặng lên nếu cài cả bộ lên cũng tầm 4 hay 5G lên mình ko up cho bạn được, còn theo mình nếu là sinh viên như mình thì cứ dùng bản 2010 là ok rồi mấy tool này vẫn rất mới mà bạn cú sử dụng thành thạo tools thôi còn lên dành thời gian cho cái bạn đang design đấy chứ suốt ngày đi cài với ***** tool mất hết thời gian cuối cùng cái chính lại chẳng đâu vào đâu, trước mình cũng hóng hớt chút bên digital ic design code linh tinh mấy cái hdl nhưng giờ mình định làm đồ án về software rồi lên ít chơi với mấy thứ này nưa chỉ còn đọc về functional và timing verification thôi.

Comment

chào bạn noblerboy,

bạn vẫn đi học hay đã đi làm rồi mà cần phần mềm mới, mình có cdesigner 2011.03 nhưng từ các bản 2011 thì mấy tool này của synopsys nó viết gui bằng qt rồi mà không dùng TK như hồi xưa nữa lên tool cũng nặng lên nếu cài cả bộ lên cũng tầm 4 hay 5G lên mình ko up cho bạn được, còn theo mình nếu là sinh viên như mình thì cứ dùng bản 2010 là ok rồi mấy tool này vẫn rất mới mà bạn cú sử dụng thành thạo tools thôi còn lên dành thời gian cho cái bạn đang design đấy chứ suốt ngày đi cài với ***** tool mất hết thời gian cuối cùng cái chính lại chẳng đâu vào đâu, trước mình cũng hóng hớt chút bên digital ic design code linh tinh mấy cái hdl nhưng giờ mình định làm đồ án về software rồi lên ít chơi với mấy thứ này nưa chỉ còn đọc về functional và timing verification thôi.
                  chào bạn phucvlsi, mình đang đi thực tập nhưng mình đang làm trong môi trường công nghiệp, tất cả đều như đi làm..mình đang làm thesis là thiết kế 1 con chip và cả layout nữa, nên mình cần phần mềm mới để làm tốt hơn.

Theo mình biết thì bộ cài của nó cũng chỉ có vài trăm MB, bộ mới nhất là 900MB thì phải, nếu tiện bạn có thể up cho mình đi. thanks bạn

Comment

• Thanks. Link Saber2010.zip.009 was died. Please repost. Thanks

Comment

• Chào bạn noblerboy,

Mình upload cho bạn bản CustomDesigner mới nhất mình có đây. Hi vọng sẽ giúp ích cho bạn. Bản này vẫn sử dụng SCL 10.9.3. Để sử dụng đc full feature, bạn dùng file src cúa a Phúc đã post từ mấy bài trc .

CD-E2011.03

PHP Code:
                      http://safelinking.net/p/62fe3344b0 
                      Mình cũng gửi luôn các bạn quyển Digital VLSI Chip Design with Cadence and Synopsys CAD Tools mà anh Rommel.de
                      đã đề cập đến trong mấy bài post trc .

PHP Code:
                      http://safelinking.net/p/c88cd55d20 
                      Bên cạnh chữ human có 1 ô nhỏ. Các bạn click vào đấy mới lấy đc link nhé!
                      Last edited by kid1412_net; 14-03-2012, 03:05.

Comment

• Nguyên văn bởi kid1412_net Xem bài viết
                        Chào bạn noblerboy,

Mình upload cho bạn bản CustomDesigner mới nhất mình có đây. Hi vọng sẽ giúp ích cho bạn. Bản này vẫn sử dụng SCL 10.9.3. Để sử dụng đc full feature, bạn dùng file src cúa a Phúc đã post từ mấy bài trc .

CD-E2011.03

PHP Code:
                        http://safelinking.net/p/62fe3344b0 
                        Mình cũng gửi luôn các bạn quyển Digital VLSI Chip Design with Cadence and Synopsys CAD Tools mà anh Rommel.de
                        đã đề cập đến trong mấy bài post trc .

PHP Code:
                        http://safelinking.net/p/8abe454e6c 
                        Bên cạnh chữ human có 1 ô nhỏ. Các bạn click vào đấy mới lấy đc link nhé!

Thank bạn nhiều. Nếu có thể bạn up lại link tài liệu dùm. Vì link die rùi.
                        Thanks!

Comment

• Hi, Rommel.de
                          Link :Free Cloud Storage - MediaFire cua Synopsys saber 2011 died roi. Ban co the up lai duoc khong. Many thanks

Comment

• Chào bạn, mình đã update lại link . Chúc bạn học tốt.

Comment

• Ban upload lai link ebook duoc ko? Link die roi. Thanks!
                              Nguyên văn bởi kid1412_net Xem bài viết
                              Chào bạn, mình đã update lại link . Chúc bạn học tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

yesme@ Tìm hiểu thêm về yesme@

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X