Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển ma trận led bằng kit spartan 3

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều khiển ma trận led bằng kit spartan 3

Em là sinh viên năm hai đang mày mò về cách lĩnh vực điện tử. Em đã từng làm led ma trận bằng 8051 khá tốt nhưng bây h em mới học về FPGA và mượn được 1 bộ kit spartan 3. Nhưng làm mãi vẫn bị lỗi,vậy các anh có thể giúp đỡ em được không ạ!
    Nếu có tài liệu nào hay có thể chia sẻ thì gửi cho em ở địa chỉ : NjckyT@gmail.com
    Xin được cám ơn nhiều!

Nguyên văn bởi Njck Xem bài viết
    Em là sinh viên năm hai đang mày mò về cách lĩnh vực điện tử. Em đã từng làm led ma trận bằng 8051 khá tốt nhưng bây h em mới học về FPGA và mượn được 1 bộ kit spartan 3. Nhưng làm mãi vẫn bị lỗi,vậy các anh có thể giúp đỡ em được không ạ!
    Nếu có tài liệu nào hay có thể chia sẻ thì gửi cho em ở địa chỉ : NjckyT@gmail.com
    Xin được cám ơn nhiều!
    bác nào có code VHDL về matrix led 2d 8x32 gửi cho e nữa. gửi vào mail: gioitranptit@gmail.com
    Thank các bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi gioitran Xem bài viết
      bác nào có code VHDL về matrix led 2d 8x32 gửi cho e nữa. gửi vào mail: gioitranptit@gmail.com
      Thank các bác nhiều
      Em cũng đang cần code VHDL tiền bối nào có cho em xin với.mail huytap8489@gmail.com. cảm ơn các tiền bối nhiều

Comment

Không xin codeeeeeeeeeee
        Không xin codeeeeeeeeeee

Comment

Nguyên văn bởi Njck Xem bài viết
          Xin được cám ơn nhiều!
          Bạn có mô phỏng thử chưa?

Comment

a ơi cho e hỏi

Nguyên văn bởi jefflieu Xem bài viết
            Bạn có mô phỏng thử chưa?
            a ơi cho e hỏi cách nối chân led 8x32 thế nào cho tiết kiệm chân ạ
            e ban đầu dùng 74595 .nhưng mà e không thể code điều khiển cho nó được
            tiếc là kit spartan 3an không đủ 40 chân
            a cho e gợi ý với

Comment

Nguyên văn bởi ngobung Xem bài viết
              Không code được là sao?

Comment

Nguyên văn bởi ngobung Xem bài viết
                tiếc là kit spartan 3an không đủ 40 chân
                a cho e gợi ý với
                em đang lang thang trên đây nhưng đọc thấy cái cơ bản về điện tử thế này thì làm sao mà bạn có thể thiết kế được phần cứng và phần mềm được. bạn ngobung cần đọc lại kiến thức cơ bản về điện tử đi đã
                + với led matran 8 x 32 1 màu thì chỉ cần dùng đến : 6 chân của vi điều khiển là làm được
                + dùng ic ghi dịch vào nối tiếp ra //. ví dụ như 595 chẳng hạn
                chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
                Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

Về tác giả

Collapse

Njck Tìm hiểu thêm về Njck

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X