Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về cách gán chân trong Xilinx PACE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về cách gán chân trong Xilinx PACE

E mới tìm hiểu về FPGA nên có rất nhiều khúc mắc muốn hỏi các bác.E dang dùng ISE 9.2i làm 1project đơn giản nhưng đến phần gán chân inout thì ko được.Chỉ có tab LOC chọn được các BANK còn tab BANK thì lại không thể sửa hay ghi gì vào được.Mong các bác chỉ giúp.E cảm ơn nhiều

Bạn vào trong trang web www.xilinx.com tìm đến cái KIT FPGA mà mình đang làm và down về 1 file dùng để gán tên cho FPGA. File này còn cho phép bạn open và chỉnh sửa theo ý mình muốn nữa. Thật là tiện đúng không?
    Học hoài sao thấy mình vẫn cứ ngu

Comment

chào bạn ktcdel. khi mới tiếp cận FPGA chắc chắn bạn sẽ gặp nhiều khó khăn ơ các phần khác nhau. riêng về phần gán chân thì một lời khuyên là bạn nên tải file user guide cho board mạch của bạn. bởi vì trên đó họ đã cho sẵn các file gán chân (ucf).công việc của bạn là khi bạn dùng đến phần ngoại vi nào thì bạn chỉ cần copy file đó vào trong file text là file cuối cùng trong phần gán chân của bạn. bởi vì chân của FPGA ngoài việc gán chân chúng ta phải đặt cấu hình cho từng chân nữa. có thể là dạng Strong, Pullup, Pulldown... về phần này trong file user guide đã có rồi.
      chúc vui

Comment

hoặc trong mỗi board, phần các file tham khảo đã có sẵn file kiểu system.ucf.bạn chỉ cần down về và copy như trên mình nói là xong.

Comment

Củng có thề mở GUI của nó lên, sau đó bạn click chuột, kéo lê port và gán vào chân của FPGA, bạn tìm hiểu thử nhé!

Comment

oài, bác này quán cáo nhầm chỗ roài!

Comment

cam on cac bac nhieu e dang moi tim hieu nen chua biet nhieu mong cac bac giup do

Comment

Về tác giả

Collapse

ktcdel Tìm hiểu thêm về ktcdel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X