Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giao tiếp ethernet với Stratix III-dev board (3sl150)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giao tiếp ethernet với Stratix III-dev board (3sl150)

hiện em đang làm đề tài có một phần sử dụng giao tiếp ethernet với Stratix III - Development Board.em sử dụng component hổ trợ sẵn trong bản SOPC của quartus 10 - triple speed ethernet (TSE). hiện tại phần cứng đã chạy ổn. em đang gặp vấn đề với nios esclip.
    em muốn hỏi là đã có anh chị nào chạy được Project mẫu Sample Socket mà nios có hổ trợ không? vì em sửa hổm giờ mà run toàn báo lỗi
    java.io.IOException: Unable to read

hix...không ai có hứng thú với ethernet trên FPGA sao nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi hoanglongroy Xem bài viết
      hiện em đang làm đề tài có một phần sử dụng giao tiếp ethernet với Stratix III - Development Board.em sử dụng component hổ trợ sẵn trong bản SOPC của quartus 10 - triple speed ethernet (TSE). hiện tại phần cứng đã chạy ổn. em đang gặp vấn đề với nios esclip.
      em muốn hỏi là đã có anh chị nào chạy được Project mẫu Sample Socket mà nios có hổ trợ không? vì em sửa hổm giờ mà run toàn báo lỗi
      java.io.IOException: Unable to read
      ... Mấy cái này thì chắc bạn phải tự mò mẫm thôi. Chắc đây là lỗi của Eclipse, no chạy bằng Java. Bạn nếu chưa quen tool thì bắt đầu thử bằng các ví dụ hết sức đơn giản, như nhấp nháy LED chẳng hạn. Khi bắt đầu, khá là gian nan vì đủ thứ error trên trời dưới đất.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglongroy Tìm hiểu thêm về hoanglongroy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X