Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Altera DE2 con chip video nóng hỏi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Altera DE2 con chip video nóng hỏi

Chào các anh,

Em có làm đề tài sử dụng kit Altera DE2. Xui 1 cái giờ không hiểu sao cái kít nó không hoạt động được, bắt nó về default thì không được vì USB blaster không nhận ra. . Ông thầy đang bắt em phải chịu trách nhiệm. Nên em xin hỏi ý kiến các anh ạ. Ai giúp được thì giúp em với. Giờ cái kít mà bắt mua lại sao em toàn search ra 9 đến 11 triệu không à.

Em xin cám ơn các anh chị em đã đọc bài.

ps: bạn em nó cũng làm chung, nó làm về video. Làm sao hồi đến em nó hư. Híc. Mở ra thì thầy bảo là chip video nóng quá. Thầy thì bảo là thiết kế sai nên chập ở trong đó. Em cũng không biết sao cả.

Hơ hớ, thiết kế sai cỡ nào cũng không chập mạnh được ... hay ít ra chưa gặp trường hợp này bao giờ.
    Mở ra, download schematic của nó về ... đo từng đường nguồn. Đo nguồn chỗ con BLASTER luôn. Con đó FTDI thì phải.
    Đo từng cái coi nó hư chỗ nào. Chắc FPGA ko bị gì đâu. Lần cuối cùng chạy được là khi nào, có cắm dây gì vô nó không?

Comment

lúc nhân kit co test lai ko.... đụng phần mềm chẳng bao giờ hư phần cứng cả ....
      50 năm đã wa nhưng nỗi đau DA CAM vẫn còn

TỘI ÁC vs CÔNG LÝ

Comment

hình như cấu hình default bạn tắt nguồn rồi bật là la có mà ...
        còn về cái usb blaster "không nhận ra" ( ý bạn là pc không nhận blaster => do driver usb blaster )
        mình dang xài quatus ver 11.0 cung có trường hợp không nhận blaster ( lên down driver mới )
        50 năm đã wa nhưng nỗi đau DA CAM vẫn còn

TỘI ÁC vs CÔNG LÝ

Comment

Về tác giả

Collapse

skyline111 Tìm hiểu thêm về skyline111

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X