Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Projects

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Projects

Hi các bác, em là dân newbie mới tham gia tìm hiểu về FPGA nhưng hiện tại chưa biết nên làm nhưng gì, phần mềm thì e có ISE 10.1, phần cứng thì em có KIT Spartan 3E. Vậy em muốn nhờ các bác "chỉ" cho em 1 số bài toán để em thực hiện, rất vui khi được các bác, các bạn tham gia nghiên cứu cùng và chỉ bảo. Thank và mong sớm nhận dc hồi âm của các bác.

Thế thì Google mà thực hành thôi chứ còn đòi cái j nữa???

Comment

Nguyên văn bởi AnpScorpion Xem bài viết
      Hi các bác, em là dân newbie mới tham gia tìm hiểu về FPGA nhưng hiện tại chưa biết nên làm nhưng gì, phần mềm thì e có ISE 10.1, phần cứng thì em có KIT Spartan 3E. Vậy em muốn nhờ các bác "chỉ" cho em 1 số bài toán để em thực hiện, rất vui khi được các bác, các bạn tham gia nghiên cứu cùng và chỉ bảo. Thank và mong sớm nhận dc hồi âm của các bác.
      Bài 1 đơn giản hết sức luôn: kiếm cái LED, cho nó chớp tắt 1Hz ...

Comment

quá đầy đủ luôn, bài tập thì có thể lên trang chủ của nơi bán KIt ấy, kiêm mục tranning, còn ko thì vao altera.com. Rất nhiêu....
        Cơ bản nhất thì kết nối Led với Switch , điều chế decoder, mux.. hiển thi ra Led 7 đoạn, bộ đếm Counter...

Comment

Thank all

Hi các bác, những bài toán đó em đã thực hiện cả rùi. Các bác có project nào khác không ah? hic

Comment

bạn làm thử 2 cái này xem: Desktop.rar
            của altera thôi. nhưng là thiết kế tổng hợp tạo ra 1 con cpu đơn giản

Comment

Thank

Đã nhận được bài toán của bác nhưng chắc phải sau đợt nghỉ lễ em mới bắt tay vào làm được. Thank

Comment

Nguyên văn bởi AnpScorpion Xem bài viết
                Đã nhận được bài toán của bác nhưng chắc phải sau đợt nghỉ lễ em mới bắt tay vào làm được. Thank
                Nếu bạn làm nó chạy được rồi, thì tiếp 1 bước nữa là làm testbench tự động tạo data và tự động check data (không dùng waveform)
                Bước nữa là kiểm tra các timing constraint của bạn
                Bước nữa là viết 1 cái datasheet cho IP của bạn. Done!

Comment

Làm xong là chuyên nghiệp luôn đó.... phần phát triển sau này thì phải tự mỗi người ngộ ra chân lý cho chính mình thôi

Comment

Hiện tại mình cũng đang làm 1 project về thuật toán mã hóa và bảo mật,cụ thể là thực hiện thuật toán DES nhúng lên con vdk của xinlinx.Hiện h cũng chưa có ý tưởng j,h mới bắt đầu thực hành làm những bài lab đầu tiên trên xinlinx.Mình rất mong được sự đóng góp ý kiến của mọi người.Bạn nào mà cũng đang tìm hiểu về vấn đề này thì có thể cùng trao đổi với mình (mail của mình là nguyennam17101990@gmail.com)
                    Thân!

Comment

Nguyên văn bởi nam_bkfet Xem bài viết
                      Hiện tại mình cũng đang làm 1 project về thuật toán mã hóa và bảo mật,cụ thể là thực hiện thuật toán DES nhúng lên con vdk của xinlinx.Hiện h cũng chưa có ý tưởng j,h mới bắt đầu thực hành làm những bài lab đầu tiên trên xinlinx.Mình rất mong được sự đóng góp ý kiến của mọi người.Bạn nào mà cũng đang tìm hiểu về vấn đề này thì có thể cùng trao đổi với mình (mail của mình là nguyennam17101990@gmail.com)
                      Thân!
                      Trước tiên bạn hoàn thành module DES trước (có thể tham khảo hoặc lấy luôn nguồn HDL trên opencores). Sau đó muốn điều khiển core đó dùng vdk của Xilinx (MicroBlaze, PowerPC) thì có thể nối qua FSL, OPB, PLB hoặc mới hơn nữa thì là AXI4.
                      Cách điều khiển ngoại vi OPB hay PLB hoặc AXI4 về cơ bản là giống nhau. http://www.cosmiac.org/pdfs/EDK_Peri...d_Tutorial.pdf
                      Còn FSL thì như là 1 FIFO nên giao tiếp rất dễ dàng.

Comment

thế phải sử dụng xinlinx ISE hay là EDK hả et2.hix
                        Thanks!

Comment

Bạn dùng EDK đi. Nếu chưa dùng EDK bao giờ thì nên làm trước mấy tut của nó đã để làm quen đã rồi hãy lâm trận nhé. Bạn có thể search các tut EDK trên google. Hoặc mấy bài trên trang này hướng dẫn từng bước có hình rất chi tiết http://www.fpgadeveloper.com(nên làm mấy ví dụ trong mục "Version 10.1 " ).

Comment

Nguyên văn bởi nam_bkfet Xem bài viết
                            thế phải sử dụng xinlinx ISE hay là EDK hả et2.hix
                            Thanks!
                            Bạn có đề cậplà sẽ làm với vđk của Xilinx thì bắt buộc phải dùng EDK.
                            Còn giai đoạn thiết kế module DES thì chỉ cần ISE hay cái tương đương là được, dùng ngay ISE thì tốt hơn, đỡ phải công đoạn tích hợp sau này nếu dùng công cụ khác (mà nhiều khi có lỗi không tương thích).

Comment

không biết box này còn ai đọc không,nhưng mình vẫn post bài,hy vọng cao thủ nào biết có thể giúp mình.Hiện tại là nhóm mình đã thực hiện được việc nhúng 1 file C mã hóa và cho nó hiển thị kết quả mã hóa lên cửa sổ terminal.Mình phân vân ko biết như vậy là con vdk thực hiện việc mã hóa hay chỉ là trình C đơn thuần làm(vì nó hiển thị ra đúng kết quả như trên cửa sổ console của visualC).Mà thầy giáo mình bảo cái file mà để cho vdk xử lý là file bitstream,mà cái code C của mình thì chẳng tạo ra file bitstream nào cả.hix,h mình chưa biết phải làm sao.ai biết thì giúp mình với,h mình như người đi trên sa mạc,ko biết hướng mà đi.help me!!
                              Thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

AnpScorpion Tìm hiểu thêm về AnpScorpion

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X